Thi tuyển tin học và ngân hàng. Xin các anh chị vào đây chia sẻ với !!

Em có lên mạng và tìm hiểu một số vấn đề liên quan tới thi tin học vào ngân hàng. Em được biết một số vấn đề về hình thức thi như sau :

'' Môn tin học:
Dạng đề trắc nghiệm 50 câu, 60 phút
Lưu ý: Làm trên giấy!
1. Hỏi về word khá nhiều (20-30 câu), về các phím tắt cắt dán sao chép, đánh số trang, thoát khỏi word như thế nào…, sử dụng máy in

2. Hỏi về Excel thì về hàm vlookup,rank,int,mod,… không khó lắm
3. Hỏi về win (nó cho 3 biểu tượng hỏi biểu tượng nào trong control panel dùng để thay đổi phông nền)
4. Hỏi về power point (3 câu), trình chiếu slide thì ấn phím nào (F1,F5 hay cái j) , làm thế nào để in 4 slide trên 1 trang giấy… ''

Em thấy trên diễn đàn mình hơi ít chủ đề về thi tin học trong ngân hàng, mặc dù cũng có khá nhiều anh chị có nhu cầu thi tuyển về mảng It trong ngân hàng. Nên em lập topic này ra với mục đích cùng nhau chia sẻ về đề thi cũng như kinh nghiệm và kiến thức cần chuẩn bị để thi vào vị trí IT ngân hàng.

Mong cả nhà cùng hưởng ứng ạ :) :)

Mình nghĩ nên dựa vào đề cụ thể rôì làm + trao đôỉ sẽ hiệu quả hơn:).

Em thấy trên diễn đàn mình hơi ít chủ đề về thi tin học trong ngân hàng, mặc dù cũng có khá nhiều anh chị có nhu cầu thi tuyển về mảng It trong ngân hàng. Nên em lập topic này ra với mục đích cùng nhau chia sẻ về đề thi cũng như kinh nghiệm và kiến thức cần chuẩn bị để thi vào vị trí IT ngân hàng.

Mong cả nhà cùng hưởng ứng ạ :) :)

Nếu mà để làm đề thi tin học Ngân hàng thì mình còn biết chút chút, chứ thi vào vị trí IT thì mình chịu ;))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,605
Thành viên mới nhất
Dương bkstaff
Back
Bên trên