HOT Thi tuyển & phỏng vấn vào ngân hàng Bản Việt (VietCapitalBank)

Mình lập Box này để mọi người cùng trao đổi về việc Apply và thi tuyển , phỏng vấn vào NGÂN HÀNG TMCP BẢN VIỆT

VIET CAPITAL BANK

Ngân hàng TMCP Bản Việt (Viet Capital Bank) - Trưởng thành từ Ngân hàng Gia Định, là một trong những ngân hàng thương mại cổ phần đang phát triển vững mạnh. Vì vậy, phát triển nguồn nhân lực là một trong những yếu tố quan trọng không thể thiếu để đi đến thành công của Viet Capital Bank.

Bạn là một người tài năng, trí tuệ và say mê trong lĩnh vực tài chính ngân hàng, Viet Capital Bank luôn sẵn sàng chào đón các bạn. Với môi trường làm việc chuyên nghiệp, năng động và thân thiện Viet Capital Bank sẽ giúp bạn khẳng định được năng lực của mình.

Mời bạn tham gia vào đội ngũ nhân sự góp phần tạo nên thành công của Viet Capital Bank.
Chúng tôi đang tìm kiếm các ứng viên xứng đáng gia nhập đội ngũ của Viet Capital Bank. Vui lòng tham khảo mục tuyển dụng tại website này để xem thông tin chi tiết. Nếu bạn quan tâm đến các vị trí này và tự tin mình có đủ năng lực, hãy gửi hồ sơ cho chúng tôi.

Viet Capital Bank, nơi làm việc lý tưởng

Tại Viet Capital Bank, con người là yếu tố quyết định thành công. Họ cung cấp những giải pháp, dịch vụ và sản phẩm có chất lượng cao nhất cho khách hàng và là ưu tiên hàng đầu trong chiến lược phát triển của ngân hàng. Đối lại, Viet Capital Bank xây dựng một môi trường làm việc năng động, phát triển nghề nghiệp cho những cá nhân muốn khẳng định mình trên thị trường tài chính Việt Nam.
Môi trường làm việc năng động, cạnh tranh và khuyến khích cho các ý tưởng mới. tinh thần làm việc nhóm là chìa khóa khuyến khích sự sáng tạo và tạo ra chất lượng dịch vụ tốt nhất. Sát cánh cùng nhau chúng ta sẽ xây dựng một đội ngũ mạnh sẵn sàng cạnh tranh trên thị trường tài chính Việt Nam và thế giới.
Hãy đến thăm văn phòng của chúng tôi, gặp gỡ nhân viên của chúng tôi, và tìm hiểu cơ hội làm việc với chúng tôi.

Các cơ hội thăng tiến

Có rất nhiều cơ hội thăng tiến nhờ sự phát triển không ngừng của Viet Capital Bank. Thăng tiến dựa trên khả năng làm việc, khả năng lãnh đạo và dám chịu trách nhiệm và chấp nhận thách thức. Các quá trình làm việc sẽ liên tục được soát xét thông qua các quy trình chính thức và không chính thức.

Phát triển nghề nghiệp

Viet Capital Bank khuyến khích nhân viên phát triển khả năng bằng cách thường xuyên tham gia các khóa đào tạo trong nội bộ và bên ngoài. Ngân hàng cũng khuyến khích nhân viên tham gia các tổ chức nghề nghiệp và xã hội.

Thu nhập cạnh tranh

Việc xếp lương được xem xét một cách kỹ lưỡng. Thành tích học tập, kinh nghiệm và các yếu tố quạn trọng khác được dùng để xếp mức lương. Hàng năm, ngân hàng đều tiến hành điều chỉnh mức lương dựa trên sự xem xét kỹ lưỡng các đóng góp trong công việc của mỗi cá nhân.

Các lợi ích hấp dẫn

Viet Capital Bank có những gói lợi ích hấp dẫn bao gồm bảo hiểm y tế, bảo hiểm sức khỏe, bảo hiểm xã hội, bảo hiểm thất nghiệp, và chế độ nghỉ phép năm và nghỉ lễ.

Môi trường làm việc

Tại Viet Capital Bank, chúng tôi xác định con người là yếu tố quyết định thành công. Đó là lý do tại sao chúng tôi rất kỹ càng trong việc tuyển nhân viên. Môi trường làm việc luôn rộng mở với những nhân viên có năng lực. Tất cả các cán bộ quản lý của chúng tôi luôn cởi mở và lắng nghe. Trong môi trường làm việc năng động, chúng tôi giữ không khí vui vẻ và thường xuyên thăm hỏi giữa các nhân viên trong nhóm, trong nội bộ ngân hàng.

Các sự kiện nội bộ

Các hoạt động xã hội là cơ hội để nhân viên mang theo cả gia đình và bạn bè cùng nhau giao lưu và thư giãn.
Chúng tôi đang tìm kiếm các ứng viên xứng đáng gia nhập đội ngũ của Viet Capital Bank. Vui lòng tham khảo mục tuyển dụng tại website này để xem thông tin chi tiết. Nếu bạn quan tâm đến các vị trí này và tự tin mình có đủ năng lực, hãy gửi hồ sơ cho chúng tôi.

Tải Mẫu thông tin ứng viên:
tại đây

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mình ko biết nhiều về phỏng vấn ngân hàng lắm . Nhưng ngân hàng này hay đó. Chúc bạn thành công !

Bank này tương lai sáng lạng ^.^ con gái Thủ Tướng làm chủ tịch mà,cố lên bạn nhé.

Theo kinh nghiệm m đi pv ở VP Bank và ANZ thì m có 1 số lời khuyên như sau:
Trước khi đi thi, bạn nên tìm hiểu kĩ về các loại thẻ ngân hàng phát hành, các gói tín dụng.
Trong khi phỏng vấn chắc chắn sẽ có kiểu câu hỏi " anh/chị cần e huy động 1 tháng 2 tỷ( có thể hơn ) tiền gửi cố định và 500 triệu tiền thanh toán trực tiếp qua thẻ thì e có làm được ko? huy động được bao nhiêu % ? và làm thế nào ? "
Chúc bạn may mắn nhé!

cảm ơn các bạn nhìu lắm đặc biệt là bạn tienhung272 đã cho mình nhiều kinh nghiệm

anh chị em ai có kinh nghiệm gì nữa thì chia sẻ cho mình và mọi ng nữa nhe tks ace nhìu nhiều :)

Hiện mình đang làm cho VietCapital Bank nè. Về nghiệp vụ thẻ thì VietCapital đang phát triển, nghe nói đến cuối tháng 9 triển khai phát hành và đi vào hoạt động luôn.

Bạn được PV ở Hội sở Hai Bà Trưng hay sao ? Nếu bạn có kinh nghiệm làm rồi thì sẽ được ưu ái đó. Phỏng vấn cũng không khó lắm đâu . Ban yên tâm , cứ chuẩn bị tốt những câu trả lời về Mô tả bản thân , Có khả năng nào đáp ứng được cho vị trí này và Bạn hiểu gì về nghiệp vụ Thẻ. Mình thì không làm bên Thẻ nên cũng không am tường nghiệp vụ lắm . Chúc bạn thành công

Tks bạn nhiều ................................

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Chào em,

Em mặc đồ công sở , sơ mi trắng dài tay quần tây. Mặc như em là ok rồi . Nếu có thêm phụ kiện gì màu đo đỏ thì càng tốt , cravat chẳng hạn :) Vì logo NH màu đỏ mà.

Em cứ trả lời tự tin , trình bày hết những kinh nghiệm, thế mạnh phù hợp với vị trí mà em ứng tuyển ( phát triển hệ thống khách hàng, khả năng thuyết phục , đàm phán , ham học hỏi ...)

Hội đồng phỏng vấn thường có Phó Tổng , Giám đốc Khối , Trưởng phòng ( bên em chắc là Giám đốc Trung Tâm Thẻ)

Mức lương thì anh nghĩ em không nên đề xuất quá cao, nên chú trọng thể hiện mình rất khao khát được làm trong môi trường chuyên nghiệp , học hỏi và tích luỹ kinh nghiệm và sẽ nhận mức lương theo đánh giá , xem xét của Ngân Hàng trong quá trình làm việc. Ngân hàng đã có hệ thống thang bảng lương riêng cho từng cấp bậc, em có đề xuất thấp thì lúc vào thì cũng được hưởng lương theo cấp bậc đó thôi. ( Nếu ngân hàng trả cao hơn mức mình đề xuất thì sẽ vui hơn nhỉ, khỏi lăn tăn nhiều :) ) , nên em đề xuất cao quá sẽ bất lợi cho em thôi.

Chúc em tự tin và thành công

Chào em,

Em mặc đồ công sở , sơ mi trắng dài tay quần tây. Mặc như em là ok rồi . Nếu có thêm phụ kiện gì màu đo đỏ thì càng tốt , cravat chẳng hạn :) Vì logo NH màu đỏ mà.

Em cứ trả lời tự tin , trình bày hết những kinh nghiệm, thế mạnh phù hợp với vị trí mà em ứng tuyển ( phát triển hệ thống khách hàng, khả năng thuyết phục , đàm phán , ham học hỏi ...)

Hội đồng phỏng vấn thường có Phó Tổng , Giám đốc Khối , Trưởng phòng ( bên em chắc là Giám đốc Trung Tâm Thẻ)

Mức lương thì anh nghĩ em không nên đề xuất quá cao, nên chú trọng thể hiện mình rất khao khát được làm trong môi trường chuyên nghiệp , học hỏi và tích luỹ kinh nghiệm và sẽ nhận mức lương theo đánh giá , xem xét của Ngân Hàng trong quá trình làm việc. Ngân hàng đã có hệ thống thang bảng lương riêng cho từng cấp bậc, em có đề xuất thấp thì lúc vào thì cũng được hưởng lương theo cấp bậc đó thôi. ( Nếu ngân hàng trả cao hơn mức mình đề xuất thì sẽ vui hơn nhỉ, khỏi lăn tăn nhiều :) ) , nên em đề xuất cao quá sẽ bất lợi cho em thôi.

Chúc em tự tin và thành công

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,224
Thành viên mới nhất
A Cursive Memor
Back