Thi tuyển LienvietPostBank LPB 2019

Thi tuyển ngân hàng Bưu Điện Liên Việt

TEST:
60 câu nghiệp vụ trắc nghiệm trong 45p trên máy tính (đúng trên 50% là qua) - đề thi nội dung về luật TCTD, về phân loại nợ, lãi suất phạt, lãi suất quy định, thuế TNCN, hàng thừa kế thứ nhất, hạn chế hoặc không cấp tín dụng với các đối tg nào... không nhớ hết đc :))

PHỎNG VẤN:

Hội đồng Pv 5 người, đa phần 3 người hỏi:
_ Giới thiệu bản thân (99% các cuộc pv đều có)
_ vì mình giới thiệu có phần chơi thể thao nên anh ngồi giữa có hỏi em có chơi môn thể thao nào vậy?
_ hãy kể ra 3 điểm yếu của em
_ Em đã tìm hiểu về công việc vị trí ứng tuyển lần này chưa? (Tất nhiên sẽ phải nói rõ)
_khi thẩm định khách hàng, em quan tâm đến vấn đề nào nhất để quyết định cho vay (đạo đức và khả năng trả nợ, mình thấy hai cái này nó ngang ngang nhau)
_ Em có tìm hiểu sản phẩm tín dụng của NH nào không, hãy kể tên cho anh 4 sản phẩm tín dụng (kể luôn 4 sản phẩm tín dụng của LPB, trong đó có sp tín dụng hưu trí - đây là sp nòng cốt của LPB)
_ Đối với KH vay mua Ô tô, em làm cách nào để tiếp cận tới các khách hàng đó (Mình trả lời liên kết với các bạn sales ô tô, nhờ họ giới thiệu Kh rồi chi trả họ 1 phần quà, hoa hồng hoặc xin, mua tệp khách hàng tiềm năng của họ)
_ Chỉ tiêu 2tỷ5 1 tháng, em có kế hoạch gì để hoàn thành chỉ tiêu (mình nói đc 4-5 phương án)
_ theo em cần những kỹ năng gì đối với 1 chuyên viên KHCN (mình nói cả phẩm chất lẫn kỹ năng, cơ mà kỹ năng thiếu mất kỹ năng làm việc nhóm, làm việc độc lập và kỹ năng lập kế hoạch làm việc.

Nguồn: Lê Hưng.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,226
Thành viên mới nhất
A Girl A Gun A
Back