Thảo luận về Chính sách nhân sự "củ chuối" của một số Nhà băng

Alibaba

Verified Banker
Tình hình là em thấy vẫn còn một số ngân hàng dùng "vũ lực" để giữ chân nhân viên bằng các chính sách hết sức củ chuổi như:

1. Giữ bằng đại học 2 năm
  2. Bắt nộp tiền đặt cọc 20-30trđ
  3. Trích lương hàng tháng để đặt cọc....
Có bác nào rơi vào hoàn cảnh này không? Nhớ ngày xưa có mỗi món giữ bằng mà đến lúc xin nghỉ đến là vật vã :-s

cách đây khoảng 2-3 năm nguồn nhân lực ở bank còn thiếu, nghề bank lại đang HOT nên muốn giữ người mà; đa số là đòi nhân viên phải "thế chấp" cái gì đó cho chắc,hehe
mình cũng là 1 nạn nhân của mấy ông SeABank, bắt đặt bằng ĐH, rồi hàng tháng trích vài lít tiền lương nữa, thế là giữ đơn giữ kép...hic nhưng bây giờ mấy ông SeABank đó chán ko làm thế nữa rồi, khi vào chính thức bọn mình lập diễn đàn chửi nhân sự về chính sách củ chuối đó suốt, "sếp nhớn" nghe chối tai quá nên bỏ chế độ ấy luôn, hehe
Bây giờ ít ngân hàng làm thế nữa lắm, các bạn cứ yên tâm đi nhé...

sao mình cũng vào SeABank được khoảng hơn 2 năm rồi nhưng lại không thấy áp dụng cái chính sách củ chuối đấy nhỉ, haiz may quá!

Bây h chỉ trích tiền mỗi tháng 400k thôi, he2 vẫn được để vào tài khoản hưởng lãi suất :)
Còn bằng thì chỉ cần nộp cái bản sao công chứng :D
Môi trường làm việc của VP cũng rất ổn :)

Nói thật chứ VPBank chỉ như vật khi bạn còn làm và còn cống hiến thôi, chứ nếu ra đi rồi thấy chua xót, phũ phàng quá....đang định xin nghỉ này :))

VPBank nói chung là môi truờng làm việc khá là ok, nhưng chế độ đãi ngộ thì hơi thấp. Nếu bạn muốn tích lũy king nghiệm và muốn đuợc làm việc trong 1 môi trừong năng động thì có thể vào VPB, vài năm gần đây VP đang đổi mới PR hình ảnh rất mạnh mẽ, có thể làm buớc đệm ban đầu cho rất nhiều bạn sv mới ra trường...

Re: Thảo luận về Chính sách nhân sự "củ chuối" của một số Nhà băng

VPBank nói chung là môi truờng làm việc khá là ok, nhưng chế độ đãi ngộ thì hơi thấp. Nếu bạn muốn tích lũy king nghiệm và muốn đuợc làm việc trong 1 môi trừong năng động thì có thể vào VPB, vài năm gần đây VP đang đổi mới PR hình ảnh rất mạnh mẽ, có thể làm buớc đệm ban đầu cho rất nhiều bạn sv mới ra trường...

Vào TCB đi bạn, VPB viết lại hình ảnh của TCB đấy, nếu chỉ quan tâm đến kinh nghiệm + năng động + môi trường làm việc tốt thì chọn TCB nhé (đãi ngộ, thu nhập...khác thì không tính)

- - - Updated - - -

SHB không giữ bằng, không bắt nộp tiền đặt cọc, nhưng những ai liên quan đến việc cho vay (tín dụng, hỗ trợ, định giá, thẩm định...) khi một KH bị quá hạn thì phải ở lại đến khi nào thu hồi được nợ thì xong.....................................................haizzzzzzzzz

thời buổi này khối người hy vọng đc giữ lại kaka... ở ngân hang nào cũng thế thoy bạn

Em đang làm tín dụng cho ngân hàng nước ngoài, bên này không phải chịu trách nhiệm khoản vay nên chỉ lo việc chăm sóc khách hàng! Được cái này khó cái khác, chính sách tín dụng rắn quá (mà cũng hay thay đổi) làm nhiều anh em sau 1 thời gian là lại chạy hết!

Re: Thảo luận về Chính sách nhân sự "củ chuối" của một số Nhà băng

Hay hay hay. mình cũng mỗi tháng mất 400k tiền ký quỹ. Híc. Đã thấp nay còn nghèo hơn...Biết tới năm nào mới thoát khỏi cảnh ký quỹ này đây

- - - Updated - - -

Hơ. Mình mới được : 1,2,3,4 tháng. còn 20 tháng nữa. Ặc ặc:-?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,222
Thành viên mới nhất
milfnutlife
Back
Bên trên