[Thảo luận] Lương sinh viên mới ra trường làm ngân hàng được bao nhiêu?

hi, all
Vấn đề lương lậu luôn được mọi người quan tâm, nhất là đối với sinh viên mới ra trường
Vì vậy mà em mạn phép làm một khảo sát nhỏ xem lương cho sinh viên mới ra trường mà làm
trong ngân hàng thì được bao nhiêu?
và khi đi tuyển dụng nếu nhà tuyển dụng có hỏi muốn mức lương bao nhiêu thì còn biết mà trả lời.

Các anh chị đi trước vào ý kiến cho đàn em nhé! ;)

----------------------------
Một số thông tin thêm từ Ubers:
  1. Agribank (NH Nông nghiệp) : 5 triệu
  2. BIDV (NH Đầu tư & Phát triển) : 1,8 - 2 triệu (Thử việc); 8 - 12 triệu (Chính thức)
  3. OCB (NH Phương Đông) : 3,8 triệu
  4. Dongabank (NH Đông Á): 4 triệu
  5. GiadinhBank (NH Gia Định): 5,8 triệu
  6. Indochina Bank (NH Đông Dương). Thử việc: 300 USD, Chính thức: 500 - 550 USD
  7. KLB (NH Kiên Long) : 5,8 triệu
  8. MB (NH Quân Đội): 5,5 triệu (Bận, nhiều việc; Làm lâu năm sẽ được nhiều ưu tiên hơn)
  9. MHB (NH Phát triển nhà ĐB Sông Cửu Long): 4 triệu
  10. Oceabank (NH Đại Dương): Lương 4,15 triệu + 850 nghìn phụ cấp, 1 tháng làm thêm được tầm 1 triệu, thu nhập từ 5 - 6 triệu (Nhàn, ko về muộn)
  11. Sacombank (NH Sài Gòn thương tín): 5 triệu
  12. Standard Chartered Bank (NH Standard Chartered): 1.000 USD (nhìn chỉ tiêu sẽ ngất)
  13. Techcombank (NH Kỹ thương Việt Nam): < 4 triệu (Bận, Mệt, Áp lực ... nhưng Đào tạo chuyên nghiệp, khắt khe)
  14. Tienphongbank (NH Tiên Phong): 4 triệu
  15. Vietcombank (NH Ngoại thương Việt Nam): 5,4 triệu
  16. Vietinbank (NH Công thương Việt Nam): 7,2 triệu (thử việc)- 12 triệu (chính thức)
  17. VPbank (NH Việt Nam Thịnh vượng) (Tên cũ: NH Ngoài quốc doanh) : 4,8 triệu
  18. ABBank (NH An Bình): 3,4 triệu (thử việc)- 5 triệu (chính thức)[/B]

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Em chào mọi người,
Mong mọi người có thể bỏ chút thời gian giải đáp giùm em vài thắc mắc được ko ạ?
1, Em là sinh viên năm cuối đang đi thực tập? Vậy thời điểm này em có nên gửi đơn dự tuyển vào các ngân hàng hay chưa? Vì em thấy một số ngân hàng thời điểm này vẫn có tuyển. Em gửi vào thời điểm này liệu có trúng tuyển được ko?
2, Nếu em gửi hồ sơ ứng tuyển vào 1 ngân hàng, thì khoảng thời gian bao lâu sau thì em mới được gửi nữa. Vì em nghe nói có ngân hàng quy định về khoản thời gian này. Hay điều này là tùy mỗi ngân hàng?
Mọi người có thể cho em vài ví dụ được ko?
Em xin cảm ơn ạ!

1. Có một số NH có nhận sinh viên vào làm việc: ACB, VP, MB, An Bình. Bạn hoàn toàn có cơ hội được trúng tuyển, tuy nhiên thì bạn sẽ học việc cho tới khi tốt nghiệp. Đến lúc bạn nộp bằng tốt nghiệp thì sẽ được thử việc và nếu ổn sẽ kí HĐ chính thức.
2. Tùy Ngân hàng.

P/s: Bạn đã copy nội dung trên và spam vào 6 topics khác.
Vì vậy mình ban nick bạn nhé, hẹn 7 ngày sau gặp lại.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mình nghĩ sinh viên mới ra trường lương khoảng 5-6tr là hợp lý, vì thời buổi hiên nay thì mức lương như vậy thì mới có thẻ đủ để sv trang trải được chi phí ở thành phố nhộn nhịp như HCM.

nếu thi vào 1 ngân hàng nào đó thì phải biết lương của họ là bao nhiêu. thế cho em hỏi vị trí tín dụng như của bạn chủ top thì ngân hàng nào là cao nhất ạ và ngân hàng nào là thấp nhất:S

nếu thi vào 1 ngân hàng nào đó thì phải biết lương của họ là bao nhiêu. thế cho em hỏi vị trí tín dụng như của bạn chủ top thì ngân hàng nào là cao nhất ạ và ngân hàng nào là thấp nhất:S
Hôm trc m tình cờ đọc đc bài này ^^, tuy số liệu chưa phải mới nhất nhưng chắc ko chênh lệch nhiều về tỷ lệ đâu ^^

cho em hỏi, niềm mơ ước của những người đi làm ngân hàng là được làm tại ngân hàng nào và lương bao nhiêu thì thỏa mãn :)

cho em hỏi, niềm mơ ước của những người đi làm ngân hàng là được làm tại ngân hàng nào và lương bao nhiêu thì thỏa mãn :)
Bạn tìm bài lương vị trí chuyên viên quan hệ khách hàng cá nhân của ngân hàng thuộc nhóm 1 MaritimeBank mà bác Bibo mới up tham khảo nhé. Đọc xong chán luôn. Ai bảo cứ vào ngân hàng là lương cao . @@

Chia sẻ với mọi người.

T đang tt ở một PGD mới mở của ACB, về mảng TTQT nên học việc trực tiếp chị CSR phụ trách thẻ, đăng ký gửi... và TTQT (Lưu ý nhé, đây chỉ là PGD thôi nên không có phòng TTQT riêng đâu).

Có lần mò vào bluetooth chung, t đọc được bảng lương của cả phòng.

PFC level 2 - 9tr (chỉ tiêu một năm là 60 tỷ)
CSR - 5.5tr + 1.5tr tiền tăng trưởng theo tháng (cái này không rõ cũng không dám hỏi) (không có chỉ tiêu doanh số, chỉ tiêu lợi nhuận khoảng 7-10tr/tháng cho phòng)
Tín dụng DN - 6 -> 7tr (tùy cá nhân) (chỉ tiêu 1 năm là 40 tỷ)

Cuối năm ngoái CSR (đi làm 2.5 năm) được thưởng 11 tháng lương x 5.5 = 60.5tr.

Một chị Tín dụng đang tân tuyển (mới đi làm 2 tháng cuối năm) thì được 0.5 tháng.

Tổng kết cuối năm PGD lãi bao nhiêu, nộp lại cho hội sở bao nhiêu %, còn lại bao nhiêu mới chia thưởng, cho nên được ít hay nhiều là do doanh thu và lợi nhuận của chính phòng đó. Đây là cơ chế chung của tất cả các NHTMCP nên việc so sánh thu nhập và lương khác nhau lắm, phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố nữa.

Bản thân tớ cũng tiếc, nếu làm NH thì phải đi lên từ PGD, mà ngồi TTQT ở đây thì không tận dụng được lợi thế tiếng Anh (tàm tạm) của mình. Nhưng chạy sang ngó mấy cty nước ngoài thì vừa hiếm cơ hội, mà bảng điểm khá cũng không chói lóa cho cam. Haiz. Cho nên có lẽ quyết thi vào đây, được đi đã, học việc xong (hết tháng 8 lấy được bằng TN chính thức) có kiến thức, kỹ năng rồi bay cũng được. (Nghe nói đào tạo nghiệp vụ ở ACB khá tốt so với những NH khác)

Chúng ta mới, hãy cứ nên đặt tinh thần học hỏi va chạm cao hơn thu nhập.

lương ở ngân hàng BIDV chỗ mình mới ra là 6 triệu đấy,nhưng cũng là BIDV chỗ anh của bạn tớ cách đây 2 năm mới vào đã là 7 tr giờ rút xuống 5tr.hj.nó tùy thuộc vào chi nhánh bạn làm hiệu quả như thê nào nữa mà.mình nghĩ mới ra trường mà ở Hà Nội chắc phải 5tr mới đủ sống

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,222
Thành viên mới nhất
milfnutlife
Back
Bên trên