Tháng 3 - Mùa nhảy việc - Nên đi hay ở?

Nếu nhảy việc, bạn sẽ nhảy việc vì lý do nào?

• Muốn được tăng lương

Số phiếu: 22 52.4%
  • Muốn được thăng tiến vị trí cao hơn

Số phiếu: 9 21.4%
  • Thay đổi môi trường làm việc vì môi trường cũ áp lực

Số phiếu: 10 23.8%
  • Thay đổi địa điểm làm việc vì nhu cầu cá nhân (gần nhà, gia đình ...)

Số phiếu: 7 16.7%
  • Tìm một lãnh đạo "có tâm" hơn

Số phiếu: 14 33.3%
  • Ra khỏi ngành Ngân hàng

Số phiếu: 4 9.5%
  • Lý do khác

Số phiếu: 1 2.4%

• Số lượng người bầu chọn
    42
Bạn này có nói quá không? Kiểu như môi trường làm việc trong mơ vậy. Cũng đang rất cố gắng để mơ.
:)), mình chém tý thôi nhưng SHB môi trường cũng ổn mà, đang hướng tới mục tiêu đó, với lại đi làm ngoài lương tốt ra thì sau phải môi trường phù hợp nữa, về muộn với những ai thích về muộn, áp lực với người thích áp lực, nhẹ nhàng ổn định với người thích ổn định :)
K out nhưng SHB k phải là nơi dễ dàng cho người mới, chưa có kinh nghiệm
Ở Bank nào cũng ko dễ với người mới, quan trọng là bạn chuẩn bị ntn cho thời gian thử việc, thời gian bắt đầu hay lộ trình hội nhập của bạn ntn thôi.

Mình đã từng có time làm ở công ty startup và họ làm gần như xuyên đêm, 11, 12h đêm mới về là chuyện thường, vất vả thật đấy nhưng họ vẫn cười, vẫn vui, vẫn cống hiến dù ko phải Founder. Vậy nên mình thấy a e Bank 7-8h về là quá bình thường.

Ôi, đi và ở. Sắp hết tháng 3 tới nơi roài, sang tháng 4 thì ko nhảy việc dc nữa chăng????

theo mình thì cái môi trường làm việc nó ảnh hưởng nhiều hơn lương. áp lực từ cv nữa. hiện tại mình đang bị stress, :( cv thì tới tấp (sáng vào ngồi chơi, chiều thì ngập đầu - hỗ trợ tập trung, 1 lúc đưa 4 tới 5 hồ sơ, rồi sale hối, rồi lãnh đạo hối, làm sai thì la làng lên) , rồi làm báo cáo, báo cáo trên trời, mỗi ngày lại phát sinh thêm 1 loại báo cáo. giống như hôm qua, hồ sơ ngập đầu, làm tới 7h mới xong, chuẩn bị về cái bắt ở lại làm báo cáo..... riết 2 con mắt nó lòi ra như con cá thòi lòi...
giờ đang tìm hiểu về tpbank, có ai cho minh y kiến với..... mình thấy quy mô cty ngày ở mức khoảng 500 người...

:)), mình chém tý thôi nhưng SHB môi trường cũng ổn mà, đang hướng tới mục tiêu đó, với lại đi làm ngoài lương tốt ra thì sau phải môi trường phù hợp nữa, về muộn với những ai thích về muộn, áp lực với người thích áp lực, nhẹ nhàng ổn định với người thích ổn định :)

Ở Bank nào cũng ko dễ với người mới, quan trọng là bạn chuẩn bị ntn cho thời gian thử việc, thời gian bắt đầu hay lộ trình hội nhập của bạn ntn thôi.

Mình đã từng có time làm ở công ty startup và họ làm gần như xuyên đêm, 11, 12h đêm mới về là chuyện thường, vất vả thật đấy nhưng họ vẫn cười, vẫn vui, vẫn cống hiến dù ko phải Founder. Vậy nên mình thấy a e Bank 7-8h về là quá bình thường.
Mình nòi ở đây chủ yếu là chính sách đào tạo nhân viên mới
Thấy SHB kém ở những NH khác điều này, đc cái chế độ đãi ngộ tốt

Mình thấy gần đây SHB là ngân hàng tuyển dụng tích cực nhất, tuyển dụng thường xuyên và liên tục cùng một vị trí nên có thể đoán được rằng tính chọn lọc ở SHB là rất khắc khe. Lương thưởng thì nghe cũng tốt. Chỉ tiêu thì cũng ổn không đến mức bóc lột, áp bức nhân viên. Nhưng nói chung chỉ những người trong cuộc thì mới hiểu được SHB thế nào.

Đúng là nhảy việc chỉ nhớ nhất những đồng nghiệp. Đen h dù môi trường mới làm thoải mái. Sếp thương, lương thưởng ok. Nhưng mình vẫn có ý nghĩ về lại chỗ cũ. ( Mb), thôi thì suy nghĩ về sống chung với những gì đã khiên mình có quyết định ra đi vậy. Làm việc ko có anh em , ko có cảm hứng , thấy tâm trạng buồn. Cho dù chỉ tiêu hoàn thành đều.

Vị trí chuyên viên thẩm định phòng phê duyệt tín dụng của Vietin thì thế nào mấy bác ơi? Lương lậu vs giờ giấc làm việc ổn k ạ

Mình thấy gần đây SHB là ngân hàng tuyển dụng tích cực nhất, tuyển dụng thường xuyên và liên tục cùng một vị trí nên có thể đoán được rằng tính chọn lọc ở SHB là rất khắc khe. Lương thưởng thì nghe cũng tốt. Chỉ tiêu thì cũng ổn không đến mức bóc lột, áp bức nhân viên. Nhưng nói chung chỉ những người trong cuộc thì mới hiểu được SHB thế nào.
thế nào là thế nào, trong đó đây nhưng k thấy thế nào :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,414
Thành viên mới nhất
taihitclubto
Back
Bên trên