Tháng 3 - Mùa nhảy việc - Nên đi hay ở?

Nếu nhảy việc, bạn sẽ nhảy việc vì lý do nào?

• Muốn được tăng lương

Số phiếu: 22 52.4%
  • Muốn được thăng tiến vị trí cao hơn

Số phiếu: 9 21.4%
  • Thay đổi môi trường làm việc vì môi trường cũ áp lực

Số phiếu: 10 23.8%
  • Thay đổi địa điểm làm việc vì nhu cầu cá nhân (gần nhà, gia đình ...)

Số phiếu: 7 16.7%
  • Tìm một lãnh đạo "có tâm" hơn

Số phiếu: 14 33.3%
  • Ra khỏi ngành Ngân hàng

Số phiếu: 4 9.5%
  • Lý do khác

Số phiếu: 1 2.4%

• Số lượng người bầu chọn
    42
Sang SHB lương cao, chế độ đãi ngộ tốt, môi trường tuyệt vời, cơ hội thăng tiến rộng mở, có vé vip xem Man City, Bacar đá bóng tại VN. Sang đây để work life balance <3 17h là hết giờ làm rồi nhé các đc :)))
Bạn này có nói quá không? Kiểu như môi trường làm việc trong mơ vậy. Cũng đang rất cố gắng để mơ.

Vâng, mình cũng đang định bay ra khỏi vietin đây, lại chuẩn bị tiền chi phí đào tạo. Haizzz

Mình chưa làm tái thẩm nhưng từng làm tín dụng bên TP nên cũng biết chút chút. Bên ấy hồ sơ phải gọi là ngập đầu. Bên ấy bị tín dụng chi nhánh hối như giặc đó. Mà ko biết là sl hồ sơ như thế nào mà những kv lớn trên 2 tỷ là ngâm khoảng 1 tháng =_=. Bên ấy cv tương đối nhiều (theo mình là vậy) nnhưng làm ở hội sở nên lương cao hơn tín dụng chi nhánh tầm 1-2tr, vào khoảng 7-8tr cơ bản. Nếu muốn thử thách học hỏi thì vị trí này khá được. :D
Ẹc, Tái thẩm định mà lương có 7-8tr thì sao mà hấp dẫn để sang đây.
Lương QHKH đã đc tầm đấy rồi :|

Mình chưa làm tái thẩm nhưng từng làm tín dụng bên TP nên cũng biết chút chút. Bên ấy hồ sơ phải gọi là ngập đầu. Bên ấy bị tín dụng chi nhánh hối như giặc đó. Mà ko biết là sl hồ sơ như thế nào mà những kv lớn trên 2 tỷ là ngâm khoảng 1 tháng =_=. Bên ấy cv tương đối nhiều (theo mình là vậy) nnhưng làm ở hội sở nên lương cao hơn tín dụng chi nhánh tầm 1-2tr, vào khoảng 7-8tr cơ bản. Nếu muốn thử thách học hỏi thì vị trí này khá được. :D
Bạn đang làm bên tpbank hay ở ngân hàng khác rồi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,407
Thành viên mới nhất
Jettwings
Back