Test IQ Thực tập sinh Techcombank 2015

Mình chia sẻ một tý về test IQ của Techcombank 2015 vì mình thấy nhiều bạn như mình cần biết.
Đầu tiên, 1 chị nhân sự sẽ giới thiệu sơ lược về chương trình. Nếu các bạn có khả năng hoạt náo, quản trò thì nên "xung phong" để lấy điểm hé. Ngoài ra, (cái này chắc chắn phải có) là nên tìm hiểu chút về Techcom nha. :)
Sau đó là trả lời thắc mắc, và phần mong đợi là test IQ. :)
Test trong vòng 20 phút 20 câu (đa số là IQ hình ảnh)- chỉ cần bút (ko máy tính), người ta sẽ phát giấy nháp cho các bạn.( trắc nghiệm và điền vào chỗ trống).
Dạng câu hỏi :
1.Tìm hình thích hợp điền vào chỗ trống.
2.Chọn hình khác loại.
3.Điền số tiếp theo (có quy luật).
4.Tình toán nhanh (câu này mình nhớ là 1 người có 7,2 triệu, họ xài 4/9 số tiền, sau đó lại tiêu 0.375 số tiền mang theo, cuối cùng là trả thêm 1,2 triệu. Hỏi họ còn bao nhiêu tiền).
5.Cho hình (rất là rối) rồi đếm cạnh.

Mình note lại vài ý đó, mong các bạn sẽ chuẩn bị tốt nha. Mai mình đi PV nhóm (hồi hộp :( ) -----Hy vọng và chiến thắng----

Phần thi phỏng vấn nhóm mấy bạn cứ theo tinh thần đoàn kết nhóm, năng nổ tý chắc là được rồi.

mình Pv nhóm đậu rồi, đang đợi lịch pv cá nhân, nói là 6/1 sẽ có lịch mà chờ cả ngày chưa thấy đâu hic

Các bạn ơi. Có bạn nào pv với giám đốc chi nhánh trước rồi mới xuống hội sở ở và triệu thi test k ? 27/10 này mình đi thi dưới HO. Các b chia sẻ kinh nghiệm mình với. Cảm ơn mọi người nhiều

Các anh chị đi test rồi cho e hỏi là chỉ có IQ thôi ạ? k có tiếng anh vs Nghiệp vụ ạ? :)

Mình chia sẻ một tý về test IQ của Techcombank 2015 vì mình thấy nhiều bạn như mình cần biết.
Đầu tiên, 1 chị nhân sự sẽ giới thiệu sơ lược về chương trình. Nếu các bạn có khả năng hoạt náo, quản trò thì nên "xung phong" để lấy điểm hé. Ngoài ra, (cái này chắc chắn phải có) là nên tìm hiểu chút về Techcom nha. :)
Sau đó là trả lời thắc mắc, và phần mong đợi là test IQ. :)
Test trong vòng 20 phút 20 câu (đa số là IQ hình ảnh)- chỉ cần bút (ko máy tính), người ta sẽ phát giấy nháp cho các bạn.( trắc nghiệm và điền vào chỗ trống).
Dạng câu hỏi :
1.Tìm hình thích hợp điền vào chỗ trống.
2.Chọn hình khác loại.
3.Điền số tiếp theo (có quy luật).
4.Tình toán nhanh (câu này mình nhớ là 1 người có 7,2 triệu, họ xài 4/9 số tiền, sau đó lại tiêu 0.375 số tiền mang theo, cuối cùng là trả thêm 1,2 triệu. Hỏi họ còn bao nhiêu tiền).
5.Cho hình (rất là rối) rồi đếm cạnh.

Mình note lại vài ý đó, mong các bạn sẽ chuẩn bị tốt nha. Mai mình đi PV nhóm (hồi hộp :( ) -----Hy vọng và chiến thắng----
Cam on c da share.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,083
Tổng số thành viên
351,441
Thành viên mới nhất
Văn Phong97
Back