Review Tại sao Big 4 ko tuyển liên thông

Mình đang học liên thông tại 1 đại học có tiếng ở SG chính quy, và cố gắng đạt loại giỏi, mình cũng đang học tiếng Nhật N3 và tiếng Anh toeic 800, nhưng thấy Vietcombank Viettinbank BIDV ko tuyển liên thông thất vọng quá, đâu phải liên thông trình độ thấp hơn tập trung

ừ đôi khi chỉ do mình ko may mắn thiếu mất nửa điêmr thôi. thiệt thòi đủ đường dù có cố gắng đến mấy vẫn bị coi thường

Sent from my iPhone using U&Bank Mobile app

Mình chỉ thấy BIDV và Vietcombank là ko tuyển liên thông thôi,còn Vietinbank ko thấy nói trong tin tuyển dụng là ko tuyển liên thông.

Cả Agribank cũng không tuyển liên thông, thật tiếc cho các bạn đã thật sự cố gắng, một số bạn học Cao đẳng các trường danh tiếng ví dụ như Cao đẳng kinh tế đối ngoại TP HCM, vv... kiến thức rất vững, tiếp tục liên thông lên Đại học mà ko được 4bicbank tuyển thì cũng thấy tiếc.

Thạc sĩ bây giờ cũng khác gì cao đẳng, đại học mà cứ ....... tốt nhất là kinh nghiệm thực tế.

Cách đây vài năm còn chỉ tuyển bằng giỏi/ xuất sắc của các trường TOP mà :))))))

Vì đây là các đơn vị có vốn nhà nước, các bạn chưa đáp ứng được yêu cầu bằng cấp. Nhưng yên tâm, mọi thứ sẽ dần thay đổi, yêu cầu bằng cấp sẽ hạ dần.
P/s: Ngoại ngữ giỏi không hẳn là thế mạnh thi vào big4 bank đâu. Bài thi của BIDV và Vietcombank tiếng anh nó cũng dễ lắm tầm 500 toeic thôi. Trong các cuộc phỏng vấn cứ ngoại hình tác phong mới là cái quan trọng. Sau đi làm bank cũng chả cần nhiều ngoại ngữ đâu mà.

Cả Agribank cũng không tuyển liên thông, thật tiếc cho các bạn đã thật sự cố gắng, một số bạn học Cao đẳng các trường danh tiếng ví dụ như Cao đẳng kinh tế đối ngoại TP HCM, vv... kiến thức rất vững, tiếp tục liên thông lên Đại học mà ko được 4bicbank tuyển thì cũng thấy tiếc.
Em học chuyên ngành anh văn thương mại tại Cao đẳng Kinh tế Đối ngoại đây ạ. Dự định mốt sẽ liên thông đại học và sau đó thi tuyển vô Agri. Mà tìm hiểu thì thấy big4 không tuyển liên thông, cũng hơi sốc.. và hiện tại đang chưa biết em có thể lựa chọn bank nào nữa. Hiuhiu

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,222
Thành viên mới nhất
milfnutlife
Back
Bên trên