HOT Sổ tay Văn hóa Doanh nghiệp Vietinbank

Hi all,

Dạo này có mấy bạn hỏi tớ về đợt tuyển dụng 1.100 chỉ tiêu của Vietinbank năm 2017, cứ hốt hết cả hồn :))

Có một list ti tỉ thứ đặt ra:
- "Em nên chuẩn bị những gì"
- "Em phải học cái gì đây?"
- "Phỏng vấn sẽ hỏi những cái gì"
- "Làm thế nào để không bị hỏi về Nghiệp vụ"
- "Môi trường chỉ tiêu kinh doanh Vietinbank thế nào, em nghe nói áp lực vãi" :))...

Nói chung là nhiều lắm!

Tuy nhiên không thấy ai hỏi về việc "Tiêu chuẩn của Vietinbank đối với 1 ứng viên như thế nào"?

Ây gù, vấn đề này quan trọng lắm, ai ời!

Tất nhiên, ai cũng biết 1 ứng viên tốt sẽ phải là: Có năng lực tốt, cầu thị, xinh đẹp ngoan hiền....

Tuy nhiên, điều quan trọng nhất là, ứng viên đó phải có đặc điểm PHÙ HỢP VĂN HÓA của tổ chức.

Như vậy, dường như việc tìm hiểu kỹ hơn về văn hóa doanh nghiệp lại là một yếu tố rất quan trọng trong việc chinh phục các Hội đồng tuyển dụng khó tính.

Lục tìm trên web của Vietinbank, mình thấy có cái bản tài liệu này rất hay và phù hợp với mấy bạn định thi Big4 :)

Nên nhớ rằng, Hội đồng càng khó, thì càng phải đến với họ bằng tình cảm, chân thành và tình người :)

Muốn vậy, cần phải tìm hiểu về họ, họ mới trân trọng mình :)

Chúc các bạn sử dụng tài liệu hữu ích!

P/s: À, tớ có nhiều bài viết HOT lắm về Vietinbank, anh em tham khảo nhé:
- Chuẩn bị trước phỏng vấn: HOT - (HOT) Chuẩn bị gì trước buổi Phỏng vấn Vietinbank 2017
- Nghiệp vụ và Kỹ năng cho QHKH: HOT - (HOT) Chuẩn bị Nghiệp vụ và Kỹ năng thi Vietinbank 2017

Đính kèm

• 089-sotayVH.pdf
    13.1 MB · Xem: 5,439
Hi all,

Dạo này có mấy bạn hỏi tớ về đợt tuyển dụng 1.100 chỉ tiêu của Vietinbank năm 2017, cứ hốt hết cả hồn :))

Có một list ti tỉ thứ đặt ra:
- "Em nên chuẩn bị những gì"
- "Em phải học cái gì đây?"
- "Phỏng vấn sẽ hỏi những cái gì"
- "Làm thế nào để không bị hỏi về Nghiệp vụ"
- "Môi trường chỉ tiêu kinh doanh Vietinbank thế nào, em nghe nói áp lực vãi" :))...

Nói chung là nhiều lắm!

Tuy nhiên không thấy ai hỏi về việc "Tiêu chuẩn của Vietinbank đối với 1 ứng viên như thế nào"?

Ây gù, vấn đề này quan trọng lắm, ai ời!

Tất nhiên, ai cũng biết 1 ứng viên tốt sẽ phải là: Có năng lực tốt, cầu thị, xinh đẹp ngoan hiền....

Tuy nhiên, điều quan trọng nhất là, ứng viên đó phải có đặc điểm PHÙ HỢP VĂN HÓA của tổ chức.

Như vậy, dường như việc tìm hiểu kỹ hơn về văn hóa doanh nghiệp lại là một yếu tố rất quan trọng trong việc chinh phục các Hội đồng tuyển dụng khó tính.

Lục tìm trên web của Vietinbank, mình thấy có cái bản tài liệu này rất hay và phù hợp với mấy bạn định thi Big4 :)

Nên nhớ rằng, Hội đồng càng khó, thì càng phải đến với họ bằng tình cảm, chân thành và tình người :)

Muốn vậy, cần phải tìm hiểu về họ, họ mới trân trọng mình :)

Chúc các bạn sử dụng tài liệu hữu ích!

P/s: À, tớ có nhiều bài viết HOT lắm về Vietinbank, anh em tham khảo nhé:
- Chuẩn bị trước phỏng vấn: HOT - (HOT) Chuẩn bị gì trước buổi Phỏng vấn Vietinbank 2017
- Nghiệp vụ và Kỹ năng cho QHKH: HOT - (HOT) Chuẩn bị Nghiệp vụ và Kỹ năng thi Vietinbank 2017

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,225
Thành viên mới nhất
Miss Peaches Me
Back
Bên trên