So sánh môi trường làm việc ở Big4 và ngân hàng nước ngoài?

Hi mọi người,

Có một vấn đề mà em thấy quá ít anh chị đề cập đến khi em lướt 1 vòng ở forum. Nếu em đồng thời nhận được offer ở cùng 1 vị trí của 1 ngân hàng Big4 (BIDV) và 1 ngân hàng ngoại (Keb Hana Bank) với mức lương em thấy cũng không chênh lệch gì. Tuy nhiên em không rõ về vấn đề môi trường làm việc của 2 ngân hàng. Và theo các anh chị đi trước, nên chọn làm việc cho ngân hàng Big4 hay làm cho ngân hàng nước ngoài?
Có mấy yếu tố mà e mong nhận được sự review từ anh chị, đó là:
1. Lương thưởng
2. Cơ hội thăng tiến
3. Sự khác biệt môi trường

Nếu là anh chị, anh chị sẽ lựa chọn ngân hàng nào?

Theo mình được biết thì các ngân hàng ngoại thường sẽ có môi trường làm việc tốt hơn bank nội. Thường nhân viên ngân hàng ngoại sẽ có cảm giác được chăm lo nhiều hơn. Nhưng bù lại thì chế độ thưởng thì có lẽ big 4 nhỉnh hơn, khách hàng cũng dễ kiếm hơn vì có lợi thế thương hiệu trong nước. Bên ngân hàng ngoại bạn sẽ phải làm cực hơn một tí nhưng mà bù lại nếu làm được thì có incentive và có cơ hội lên làm quản lý, còn big 4 mình thấy muốn lên làm quản ký thì năng lực không thôi là chưa đủ.

Mình làm bank nước ngoài đây. Mình lương 1,500 mới vào, các đồng nghiệp lương 2,000 -3,000. Môi trường cực kỳ okay, việc ai nấy làm. Vô bank nội, vừa bị đồng nghiệp dìm, vừa lương thấp.

Mình làm bank nước ngoài đây. Mình lương 1,500 mới vào, các đồng nghiệp lương 2,000 -3,000. Môi trường cực kỳ okay, việc ai nấy làm. Vô bank nội, vừa bị đồng nghiệp dìm, vừa lương thấp.
Bạn làm bank nào vậy ạ? Có thể cho mình xin info để có gì học hỏi đc không ạ?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,377
Thành viên mới nhất
muejnkfabet
Back
Bên trên