Sinh viên thực tập......tôi sợ lắm!!!!

Ước gì người hướng dẫn của em cũng tận tình như a, chả bù cho em, tự thân vận động toàn bộ, cái người hướng dẫn đáp lại chỉ là: " Chị bận lắm, em tự làm đi, tự lên mạng đó...:))) "

Cái đó cũng do tính người thôi em ơi, chứ anh cũng bận lắm. Gắng phụ tiếp tụi Sinh Viên...

các anh ơi, em sinh viên cuối năm 2 thôi, nhưng e muốn đi thực tập thì có được ko nhỉ, phải có giấy của nhà trường đúng không ???. Nhưng hình như e chưa đủ điều kiện số tín chỉ :((
Tại em chỉ học không, ít tham gia hoạt động ngoại khóa, nên muốn làm cái gì thực tế một chút :(. Xin các anh cho ý kiến ạ :(

Đi thực tập gặp được một người như anh thật là may mắn. Đọc bài viết của anh thấy anh thật là nhiệt tình và tốt bụng Cảm Phục

Trời ơi, ngày em đi thực tập gặp được người như anh thì giờ chẳng ngu về ngân hàng thế này. Dạ e đi thực tập chỉ có ngồi chơi xơi nước, gửi nguyên 1 bài của năm trước đưa cho e, k giải thích,em cũng mù luôn. mấy người trong phòng, ai làm việc người đó. gửi xong là hết trách nhiệm với em rồi. Em cứ copy từ bài này qua bài kia theo kiểu có gì ghi đó, hiểu được gì thì tự mình làm, k hiểu thì kệ nó. Em làm bài xong cũng chẳng ai kiểm tra. Chẳng ai bảo em là em sai ở chỗ nào đúng chỗ nào. đến đưa ký cái roẹt 5s. Chán.... Thậm chí đưa bàn photo nộp lại cũng nói em cầm về đi. Zậy thì nói sớm cho em đỡ tồn tiền photo thêm bản nữa. Hết chỗ nói. Em mà được chỉ dậy tận tình thì chẳng để anh phải sợ thế đâu, hehe.

Chủ topic cũng rảnh và nhiệt tình thật =))
Một người chưa từng đi làm thì làm gì có kinh nghiệm để mà chế số liệu chứ.
Sau khi bị bạn hối thúc làm bài, 2 em Nam A và B hùng hục làm còn em nữ ko làm vì ko biết làm8-}.Kết quả là 2 em Nam vẫn làm sai. =))
Còn mấy cái Xlx với DPF ( tin học) thì hầu như bạn Nam nào chẳng hơn bạn nữ nào o:)
Công việc của một banker là giảm thiểu rủi ro cho NH. Thà ko biết thì ko làm chứ ko biết mà làm sai thì " vứt" 8-}
Quan điểm của mình là sẽ có 2 loại nhân viên:
- 1 Nhân viên chỉ biết làm theo mệnh lệnh của sếp, làm việc như 1 cái máy, từng bước từng bước theo thứ tự đã sắp xếp của những người khác, ngày qua ngày v.v... ==> Nói luôn, loại này suốt đời làm nv nhé :)>-
- 1 nhân viên "xịn" phải linh hoạt, thích nghi với mọi môi trường và quan trọng là ko ngại khó, ham học hỏi, biết mình yếu gì, thiếu gì và khắc phục nó:)>-
Chuyện ra trường được hay ko theo lời chủ topic còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố lắm
Em nữ gì ơi, đọc được cmt của anh thì hú lên nhé =)) Anh tin là sau lần thực tập vừa rồi em cũng đã biết điểm yếu cũng như là mình thiếu cái gì rồi nhỉ :D Cố gắng sửa chữa tất cả nhé . Anh mong em sẽ ra trường và kiếm được công việc yêu thích.o:)

các anh ơi, em sinh viên cuối năm 2 thôi, nhưng e muốn đi thực tập thì có được ko nhỉ, phải có giấy của nhà trường đúng không ???. Nhưng hình như e chưa đủ điều kiện số tín chỉ :((
Tại em chỉ học không, ít tham gia hoạt động ngoại khóa, nên muốn làm cái gì thực tế một chút :(. Xin các anh cho ý kiến ạ :(

Cái đó sao mà được, trường đâu có ra giấy cho em đi đâu. Mà không quen biết, khó xin lắm em ơi!!!

Em học, rồi em la cà làm quen với mấy người làm ngân hàng thông qua nhiều hình thức như đi chơi game, đá banh, tennis, ....

- - - Updated - - -

Chủ topic cũng rảnh và nhiệt tình thật =))
Một người chưa từng đi làm thì làm gì có kinh nghiệm để mà chế số liệu chứ.
Sau khi bị bạn hối thúc làm bài, 2 em Nam A và B hùng hục làm còn em nữ ko làm vì ko biết làm8-}.Kết quả là 2 em Nam vẫn làm sai. =))
Còn mấy cái Xlx với DPF ( tin học) thì hầu như bạn Nam nào chẳng hơn bạn nữ nào o:)
Công việc của một banker là giảm thiểu rủi ro cho NH. Thà ko biết thì ko làm chứ ko biết mà làm sai thì " vứt" 8-}
Quan điểm của mình là sẽ có 2 loại nhân viên:
- 1 Nhân viên chỉ biết làm theo mệnh lệnh của sếp, làm việc như 1 cái máy, từng bước từng bước theo thứ tự đã sắp xếp của những người khác, ngày qua ngày v.v... ==> Nói luôn, loại này suốt đời làm nv nhé :)>-
- 1 nhân viên "xịn" phải linh hoạt, thích nghi với mọi môi trường và quan trọng là ko ngại khó, ham học hỏi, biết mình yếu gì, thiếu gì và khắc phục nó:)>-
Chuyện ra trường được hay ko theo lời chủ topic còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố lắm
Em nữ gì ơi, đọc được cmt của anh thì hú lên nhé =)) Anh tin là sau lần thực tập vừa rồi em cũng đã biết điểm yếu cũng như là mình thiếu cái gì rồi nhỉ :D Cố gắng sửa chữa tất cả nhé . Anh mong em sẽ ra trường và kiếm được công việc yêu thích.o:)

Tớ cố ý bắt tụi nó chế, để cho tụi nó biết, dù biết rằng làm sai, thà vậy, nhưng sau này tụi nó sẽ nhớ lâu, có ích cho việc đi xin việc làm. Chứ không mình cho số liệu mà làm rồi!!

- - - Updated - - -

Trời ơi, ngày em đi thực tập gặp được người như anh thì giờ chẳng ngu về ngân hàng thế này. Dạ e đi thực tập chỉ có ngồi chơi xơi nước, gửi nguyên 1 bài của năm trước đưa cho e, k giải thích,em cũng mù luôn. mấy người trong phòng, ai làm việc người đó. gửi xong là hết trách nhiệm với em rồi. Em cứ copy từ bài này qua bài kia theo kiểu có gì ghi đó, hiểu được gì thì tự mình làm, k hiểu thì kệ nó. Em làm bài xong cũng chẳng ai kiểm tra. Chẳng ai bảo em là em sai ở chỗ nào đúng chỗ nào. đến đưa ký cái roẹt 5s. Chán.... Thậm chí đưa bàn photo nộp lại cũng nói em cầm về đi. Zậy thì nói sớm cho em đỡ tồn tiền photo thêm bản nữa. Hết chỗ nói. Em mà được chỉ dậy tận tình thì chẳng để anh phải sợ thế đâu, hehe.

Cái đó là mẫu số chung, do đa số công việc và chỉ tiêu ở ngân hàng rất nhiều và lu bu. Lo cho em rồi thời gian đâu của họ!

Giang sơn dễ đổi, bản tính khó rời...
Cái bản tính của cô bé sinh viên kia không phải cẩn trọng, không biết không làm mà là lười biếng, thu động. Là cái kiểu cầm tay chỉ việc mà còn không thèm làm.
Phải tay em thì cô bé đó xác định rồi, anh vô cùng dễ tính đó anh Nhựt ak :))
Không dung tha cho mấy bé lười, ỷ lại. Anh giúp nó xong nó lại còn phủi tay, mỗi thế mà cũng lằng nhằng mãi sốt cả ruột, ký thì ký mie nó đi :))

Giang sơn dễ đổi, bản tính khó rời...
Cái bản tính của cô bé sinh viên kia không phải cẩn trọng, không biết không làm mà là lười biếng, thu động. Là cái kiểu cầm tay chỉ việc mà còn không thèm làm.
Phải tay em thì cô bé đó xác định rồi, anh vô cùng dễ tính đó anh Nhựt ak :))
Không dung tha cho mấy bé lười, ỷ lại. Anh giúp nó xong nó lại còn phủi tay, mỗi thế mà cũng lằng nhằng mãi sốt cả ruột, ký thì ký mie nó đi :))

Anh cũng là, cũng hét đó chứ...nhưng nói thật, nghĩ ra, làm vậy dư hơi lắm. Mình đâu là gì người ta. Mình trên tinh thần giúp, nếu giúp mà không biết nhận thì thôi. Còn sao thì mặt xác. Làm quá thì hóa ra bị coi là kẻ thù à?

Khổ lém....

thiếu kiến thức cơ bản về chuyên ngành lẫn tin học, chế số liệu đâu cần cứ phải đi làm mới biết, ở trường học xem mấy cái bảng cân đối kế toán, báo cáo kqkd trong các bài tập chưa chán mắt à?
Mình cũng muốn ra thực tập có người nhiệt tình hướng dẫn như này, sẽ tiến bộ rất nhanh.
Kinh nghiệm là một món quà vô giá mà người đi trước để lại.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,407
Thành viên mới nhất
Jettwings
Back
Bên trên