Sinh viên mới ra trường nên nộp hồ sơ vào vị trí nào?

nam3531

Thành viên
Em mới ra trường. Hiện ngân hàng VPBank đang tuyển 3 vị trí CV QHKHCN, CV QHKHDN và tư vấn tài chính. Cả 3 đều ưu tiên kinh nghiệm 1-2 năm. Em là nam thì nên nộp hồ sơ ứng tuyển vào vị trí nào ạ?
Anh (chị) cho em hỏi luôn, là trong CV mẫu của ngân hàng có mục "Anh (chị) đã từng ứng tuyển vào ngân hàng chưa" thì mình có nên trả lời là "Có" hay không ạ? (Em đã từng ứng tuyển vào VPBank lần).
Em xin cảm ơn ạ?

Mình ko làm QHKH nên ko có kinh nghiệm về mảng này, nhưng mạo muội chia sẻ với bạn về những j mình biết thế này nhé:
Là nam khá hợp với QHKH rùi. Mới ra trường thì QHKHCN có khả năng trúng tuyển cao hơn vì QHKHDN thường yêu cầu cao hơn do tính chất công việc phức tạp hơn. Tư vấn tài chính ở đây chắc là TVTC cá nhân nhỉ? Nếu thế thì vị trí này cũng có khả năng đỗ cao đấy. Nhưng một số NH thì TVTC Cá nhân cũng là QHKH cá nhân thì phải, mình ko hiểu ở VPBank thì khác nhau thế nào (ai rõ thông tin này confirm nhé:). Còn nếu là TVTC doanh nghiệp thì rất khó nhé:), phải có kinh nghiệm hoặc tiếng Anh rất tốt, có bằng CFA này nọ ý:).

Câu trả lời 1: Nên apply vào vị trí quan hệ khách hàng (ban đầu là QHKH cá nhân). Tư vấn tài chính cá nhân theo mình được biết thì nó cũng tương tự vị trí QHKH cá nhân thôi.
Câu hỏi 2: Trả lời đúng theo thực tế của mình. Nếu bạn đã ứng tuyển rồi nên trả lời là có, và ghi rõ vị trí ứng tuyển lần trước.

- - - Updated - - -

Câu trả lời 1: Nên apply vào vị trí quan hệ khách hàng (ban đầu là QHKH cá nhân). Tư vấn tài chính cá nhân theo mình được biết thì nó cũng tương tự vị trí QHKH cá nhân thôi.
Câu hỏi 2: Trả lời đúng theo thực tế của mình. Nếu bạn đã ứng tuyển rồi nên trả lời là có, và ghi rõ vị trí ứng tuyển lần trước.

Dạ! Em cảm ơn 2 anh! Em từng ứng tuyển vào QHKH cá nhân nên giờ em hơi phân vân. Em thấy đợt em thi họ tuyển QHKH cá nhân với tư vấn tài chính cá nhân cùng lúc thì chắc 2 vị trí này nhiệm vụ khác nhau nhỉ

dạ! vậy là nên nộp QHKH cá nhân ạ?
Đọc rồi mà vẫn chưa quyết định được à:) Thế thì bạn post mô tả, yêu cầu cv của 2 vị trí đó lên đây để mọi người tư vấn cho nhé:). Cái chính là bạn phải đọc kỹ và thấy mình phù hợp với cái j, thích cái j hơn cơ.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,413
Thành viên mới nhất
kyzsvncuao1333
Back
Bên trên