SamSung Việt Nam tuyển dụng sinh viên tốt nghiệp năm 2011-2012-2013 [23.11.2013]

• Bắt đầu badday03
  • Ngày bắt đầu
kết luận một điều, họ tuyển tất cả các trg như vậy. Hàng nghìn hồ sơ, :3, chắc chắn là có random. Mà thật sự,nếu như ss chỉ có nhu cầu vô hỗ trợ, cống hiến sức lực cho nó thì cần j học lực quá cao, chăm chỉ biết nghe lời la đc. Tự kỷ cả ngày, suy nghỹ linh tinh rồi tự cổ động bản thân thế đấy. Khả năng thì chưa chẵc đã thiếu, nhưng có thể mình chưa may mắn :3. Lần sau nếu có cbj nộp nấy kiểu cty như ss thì nên thắp hương trc khi nộp :))

vậy là mình cũng đã fail. không trách gì ss cả. mỗi công ty có một triết lý tuyển dụng riêng. chỉ là mình không có duyên với ss thôi. và mình sẽ tiếp tục tìm nơi có duyên với bản thân.

Thôi tach thì kiếm việc khác thôi cay cú quá cũng hok bay qua đk :(:(:(
Sáng nay đọc xong cái mail thông báo mà e đờ đẫn hết cả người, thấy cay cay sống mũi Nhưng thua keo này chỉ còn chờ keo khác thôi Giờ em vác hồ sơ đi rải truyền đơn vậy Nếu có hội thì cuối năm nộp hs tiếp :p:p:p

Bạn ơi có lẽ tớ ko đến nỗi cá biệt chứ? :)) NEU qua vòng hồ sơ chắc cũng nhiều mà.
Tớ thấy có thể trong quá trình các bạn sửa, lưu hồ sơ mà chưa nộp ngay, lần sau vào lại web của ss thì thông tin ngày sinh hoặc thông tin gì đó nó tự động nhảy, như tớ thì năm sinh ko hiểu tại sao lại thành năm 2007 @@, phải chú ý kiểm tra mới phát hiện ra lỗi này. Lúc lọc hồ sơ = máy thì các bạn fail do sự cố này thì sao? Ý kiến cá nhân thôi nhé. Mình cũng ko chắc là ai cũng bị lỗi như vậy.
hjhj, ý tớ là bạn trội nhất trong số những ng mà t check hàng :))))
tính tớ cũng cẩn thận lắm trước khi lưu hay nộp đều đọc lại 1 lượt hết giờ vẫn còn nhớ như in những gì t viết cơ. chắc do ăn ở rồi :D
chúc b may mắn, cái trung tâm hội nghị ấy đẹp lắm đó nhớ đi xem cả cái v vc của nó nhá nghe thiên hạ đồn nó cũng hơn mức bt mà chưa có dịp hehe

vậy là mình cũng đã fail. không trách gì ss cả. mỗi công ty có một triết lý tuyển dụng riêng. chỉ là mình không có duyên với ss thôi. và mình sẽ tiếp tục tìm nơi có duyên với bản thân.
t tg bạn đỗ ss lần trc rồi chứ

hjhj, ý tớ là bạn trội nhất trong số những ng mà t check hàng :))))
tính tớ cũng cẩn thận lắm trước khi lưu hay nộp đều đọc lại 1 lượt hết giờ vẫn còn nhớ như in những gì t viết cơ. chắc do ăn ở rồi :D
chúc b may mắn, cái trung tâm hội nghị ấy đẹp lắm đó nhớ đi xem cả cái v vc của nó nhá nghe thiên hạ đồn nó cũng hơn mức bt mà chưa có dịp hehe
Tớ nghĩ có lẽ 1 phần là do may mắn thật ;). Nhưng cơ hội này đi qua cơ hội khác sẽ đến :)))

Mình cũng NEU đấy và cũng ...Toạch. Thật tình mỗi công ty có triết lý tuyển dụng của họ, căn bản lần này viết lách rất kỹ càng, bằng thì cũng bằng giỏi, IQ chằng đến nỗi nên có hơi thất vọng, chắc k có duyên với SS. Các bạn đã qua vòng hồ sơ thì cố gắng nhé, chúc may mắn

Đang buồn vì toạch ss. Vô đây đọc hết buồn luôn :D
Hóa ra mình toạch k hẳn vì mình ngu :cool:
Có lẽ do ăn ở k tốt :(

Mình cũng mới nhận được mail sáng nay. Đọc xong mà buồn hết cả người. mình tự so cái phần trả lời 2 câu hỏi của mình với đứa bạn mình đỗ thì thấy mình viết chán hơn thật. Lên đây đọc thì thấy mỗi người nói một kiểu. Có lẽ đúng là trước khi nộp Samsung phải thắp hương thật. Cơ mà nói chung là vẫn buồn lắm lắm :(
Không biết đợt cuối năm nộp lại thì thế nào nhỉ?

Các bạn cứ mặc định mình tốt nghiệp điểm cao chót vót, bằng cấp này nọ rồi kinh nghiệm thế lọ thế chai nhưng liệu các bạn đã thể hiện được điều nhà tuyển dụng cần và những điều bạn có chưa? Hay là chỉ thấy cái mail Regret rồi lên đây kêu gào thảm thiết đã. :rolleyes:

Điều gì nhà tuyển dụng cần hả bạn ? Chưa test, chưa pv tận mặt, họ có biết được ứng viên đem đến cho họ cái họ cần ko ?
Cái các bạn ấy bức xúc ở đây là việc lọc hồ sơ không minh bạch ( mà cũng khó , quyền của SS mà ). Tiêu chí lọc ở đây có thể là tên trường, giới tính, hộ khẩu, điểm chác. Ví dụ, học NEU, nam, giỏi, tiếng Anh tốt thì nguy cơ fail là cao. Nhưng vẫn NEU, nữ, giỏi, thì lại có thể được bởi vì nữ cam chịu hơn nam.

Vậy nên các bạn ấy kêu gào chả có là khó hiểu ở đây cả. Là bạn chắc bạn cũng thế thôi.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,419
Thành viên mới nhất
aliensexfiendme
Back
Bên trên