Review Vòng 2 Phỏng vấn VietinBank (04/06/2019)

acidamin

Admin
Mình xin review một số câu hỏi đã đc hỏi trong pv vòng 2 vào ngày hôm qua, khu vực miền nam. Vị trí mình thi ít bạn ứng tuyển nhưng hy vọng bài viết sẽ giúp các bạn thí sinh sau có thêm thông tin để tham khảo.
Mình có kn 3 năm tại một bank X được hỏi như sau:
1. Em hãy giới thiệu về bản thân
2. Em ứng tuyển vị trí này đã tìm hiểu kỹ chưa? Tìm hiểu như thế nào? Em hiểu gì về công việc này?
3. Tại nơi em làm việc vì sao em đang làm vị trí A nhưng k tiếp tục làm nữa mà lại xin chuyển sang vị trí B
4. Tại vị trí em đang làm hiện tại em có phải bán chéo khai thác thêm các sp khác cho kh không? Cụ thể bán những sp gì? Tỷ lệ chốt thành công trên mỗi kh là bn? Vì sao đạt nhiêu đó? Khó khăn gì mà chỉ đạt như vậy? mấu chốt bán bh thành công là gì?
5. Em có biết và tìm hiểu về sp của Vietin k? Em thấy có gì hay hơn bank khác không?
6. Vì sao em chọn Vietin?
Chị ngồi o giữa đã xong, Tiếp đến là chị ngồi bên cạnh hỏi (những câu hỏi chị này đặt ra theo mình đanh giá là khá hay)
1. Em hãy giả định một tình huống kh tới chi nhánh em làm thế nào để khẩu thác kh này và bán thêm các sp của Vietin
2. Tại nh em đang có chương trình 0 đồng. Em có biết về chương trình đó không? Nó như nào? Theo em chạy chương trình như z có mang lại hiệu quả k? Hiệu quả như nào?
3. Giả sử kh của em tại Vietin đang dùng tk thường xuyên giao dịch và gửi tiết kiệm nhiều nay nghe chương trình 0 đồng của nh bạn kh muốn đóng tk chuyển sang đó giao dịch em nên tư vấn như nào để giữ chân kh?
Cuối cùng là một anh ngồi phía còn lại hỏi
1. Anh thấy nh em đang làm chế độ rồi lương thưởng nghe cũng tốt mà. Sao lại muốn chuyển. Qua đây lương thấp hơn đấy
2. Em có mục tiêu gì để phát triển bản thân sau khi vào Vietin
3. Nếu trúng tuyển cn điều chuyển em về làm tại những pgd xa nhà khoảng hai ba chục km thì em nghĩ sao có làm k?
Ngoài ra còn một số câu hỏi về cá nhân, chồng con, kế hoạch tương lai,...
P/s: cảm nhận riêng của mình là các anh chị rất gần gũi, thân thiện nên các bạn không cần quá căng thẳng nhé. Chúc các bạn khu vực miền Bắc pv tốt nhé

Nguồn: Nga Nguyễn - Nhóm Ôn thi VietinBank 2019

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,224
Thành viên mới nhất
A Cursive Memor
Back