HOT Review Phỏng vấn Vietcombank - Giao dịch viên của mẹ bỉm sữa 27 tuổi

23587

Review PV vị trí GDV ngày 16/08 của mẹ bỉm sữa 27 tuổi

- Mình cũng khá quan tâm đến vị trí ứng tuyển này, nên mình chuẩn bị khá chu đáo ( mình chuẩn bị 7 bản CV in màu), cố làm nổi mà. Do độ tuổi mình cũng khá cao so với các ứng viên khác, thêm 1 điểm là mới sinh xong, nên có nhiều điểm hạn chế, nên mình cố gắng chuẩn bị chu đáo để được thêm điểm phần nào được thì thêm.
- HĐPV gồm 5 hotboy, mình mới vào nhìn xung quanh các anh 1 lát, cảm thấy 1 không khí nghiêm tới mức làm mình phát run, nhưng mình cố lấy lại bình tĩnh, "dạ e tên là ... em hiện ứng tuyển... dạ e xin được phép ngồi a, em có chuẩn bị 1 CV e xin gửi các anh tham khảo"
- Các anh im lặng nhận CV và anh GĐ nhìn sơ cv xong nói thôi giờ ta hỏi đi, CV về đọc sau nhe, anh GĐ vừa cất tiếng nói xong thì mình cũng đã lấy lại được bình tĩnh.

1. Tại sao em lại chuyển sang Ngân hàng khác
Dạ thưa anh, bởi vì hiện tại em đã tích lũy được một vốn kiến thức và kinh nghiệm cho bản thân, em muốn tìm một cơ hội khác mới mẻ hơn ở một môi trường tốt hơn, để phát triển sự nghiệp lâu dài
2. Em có gia đình chưa?
Dạ em có gia đình rồi và được 1 bé hơn 10 tháng
3. Em làm NH .. vị trí gì?
...
4. Em có bị giao chỉ tiêu không, bao nhiêu?
...
5. Một ngày em thực hiên được bao nhiêu bút toán?
-...
6. Vậy qua ngân hàng VCB số lượng bút toán nhiều gấp đôi như vậy sẽ về trễ, vậy Chồng con em sẽ thế nào?
Dạ e dc biết thì vị trí GDV của tất cả ngân hàng đều phải đi sớm về muộn, nên em đã sắp xếp gia đình bằng cách gửi bé nhà em về với bà, khi em đã chọn nghề và sẵn sàng với nó thì e đã chuẩn bị tư thế sẽ về trễ, đều đó em chấp nhận ạ.
7. Ví dụ có 1 tình huống là có 1 khách hàng rất khó tính đến ngân hàng, thì mình xử lý ntn (hỏi hơi chung chung), nên mình cũng trả lời chung chung
Dạ thưa anh, nếu mình gặp một khách hàng khó tính hơn nhìều trường hợp như Kh đợi lâu, hay xảy ra rủi ro sai sót làm cho KH không hài lòng, thì trước tiên mình phải nhẫn nại, lắng nghe khách hàng giải bày hết những bức xúc và không hài lòng của mình, từ đó mình hiểu được và nhẹ nhàng lịch sự mong khách thông cảm, và sẽ cố gắng nhanh xử lý giao dịch lại cho Kh hài lòng. Nếu những trường hợp vượt quá quyền hạn thì mình xin ý kiến của lãnh đạo, xem xét và cùng nhau giải quyết cho Kh
8. Sở trường của em là gì?
Dạ em thích đánh bóng chuyền, vì em có tham gia vào đội bóng của cơ quan do NHNN tổ chức, lúc đi học e có tham gia vào đội bóng chuyền của lớp của chi hội. Em cũng thích ca hát, nhưng cảm nhận của em là ở mức phong trào thôi ạ, ahihi...
9. Trong quá trình làm việc em có thường xuyên đi gặp đối tác không?
dạ có ạ, vì em cũng có kỹ năng giao tiếp tốt, chủ động bắt chuyện và tư vấn giới thiệu sp, nên e là CBNV được sếp hay cử đi gặp đối tác nhìn nhất, em cũng uống dc 1 chút rượu bia.
10. Vậy đi công tác thường như vậy, về mùi rượu bia, đi về muộn, Chồng ko hài lòng rồi sao?
Dạ đối với Chồng em thì ko sao ạ, e sẽ chia sẻ cho Chồng em hiểu về tính chất công việc, em hiểu Chồng e sẽ ưu tiên cho e lo cho công việc để lo cho tương lại gia đình và ko phàn nàn gì ạ
11. Ở bên đơn vị em đang làm thì cuối giờ em làm việc gì
Dạ cuối giờ thường còn các nghiệp vụ như giải ngân, phát hành thẻ, làm báo cáo nếu có, sắp xếp lưu trữ chứng từ,..
12. Vậy mấy h e mới được về?
Dạ tầm 8,9h ạ.
13. Dữ ạ, vậy ko để công việc sang ngày hôm sau làm
Dạ ko ạ, phải giải quyết công việc xong hết mới được về ạ.
13. Vậy có những cái để lại được hôm sau, ví dụ như lưu hồ sơ phát hành thẻ, e ko để lại à
Dạ ko anh, vì lưu hồ sơ cũng ko lâu, mình thêm tí thời gian làm cho xong, khi cv xong và trôi, thì khi về nhà tinh thần mình sẽ cảm thấy thoải mái vì hôm đó mình đã hoàn thành xong cv, nếu cv còn tồn ngày này qua ngày kia thì koi như mình đã ko hoàn thành cv, thì cảm giác mình rất khó chịu.
14. Em hiểu gì về VCB
Từ những kiến thức mà em tìm hiểu, cứ việc mà phô, á hihi..dạ theo em được biết thì vcb là 1 ngân hàng có gia trị thương hiệu lớn nhất VN, và là một môi trường làm việc tốt nhất, với lợi nhuận 6 tháng đầu năm mà e biết dc vcb đạt mức kỉ lục là 11.300 tỷ, so với các ngân hàng lớn thì như viettin, bidv chỉ đạt hơn 5000 tỷ, nên e nghĩ năng suất làm việc của cbnv rất cao, nên chế độ lương thưởng cũng rất tốt, em cũng dc biết vcb vừa mới thành lập trường đào tạo nguồn nhân lực, vcb cũng rất quan tâm đến việc đào tạo nguồn nhân sự, nên e nghĩ vcb là một môi trường làm việc tốt. Theo e dc biết, vcb đang định hướng đi đầu về phát triển công nghệ ngân hàng về ngân hàng số. Sản phẩm nổi trội nhất của vcb là thẻ contactless, đi đầu trong việc chuyển thẻ nội địa từ thẻ từ sang thẻ chip,
- hihi. Một anh nói biết nhiều quá hé, chắc học thuộc lòng dữ nè
- một anh nói anh thấy e có năng khiếu làm MC ( ko biết là khen hay nói mình ko phù hợp với vị trí này nữa)
- bị một câu hỏi cuối cùng khó đỡ, hỏi tên chủ tịch tỉnh là gì,
úm pla pla... cười
- làm nhiều quá, tới 8,9h về chắc ko có thời gian xem tin tức lun hả, thôi vậy dc rồi

Dạ em rất cảm ơn HĐPV đã tạo điều kiện cho em hôm nay dc tham dự pv, em cũng rất cảm ơn các anh cho e học dc 1 kinh nghiệm là ko phải chỉ cv ko, mà mình còn phải tìm hiểu thêm kiến thức xã hội, như vậy sẽ rất tốt hơn cho cv ví dụ như khi đi gặp đối tác. Cho dù kết quả có ntn thì e cũng cảm thấy rất vui vì rất vinh dự mình đã đạt dc tới vòng pv. Dạ em xin cảm ơn, em chào các anh, em xin phép.

Nói mình pv xong mình cũng khá hài lòng, chỉ là mình ko mai mắn khi gặp phải câu hỏi cuối cùng, vì ra khỏi phòng mình hỏi các bạn khác, các bạn khác cũng hk biết, nhưng mong kết quả sẽ mai mắn hơn.

Nguồn: Group U&Bank

Chỉnh sửa lần cuối:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,222
Thành viên mới nhất
milfnutlife