Review Review đề thi đợt 2 năm 2016

Do chưa thấy bài review nào mà tâm trạng bây giờ thì buồn quá nên viết 1 bài review lại cho mọi người.
Thứ nhất về thi tiếng anh:
đề tiếng anh gồm 60 câu thời gian làm bài 60p 100% trắc nghiệm
Phần 1 : điền từ vào câu.
phần 2 : tìm câu có cùng nghĩa
phần 3 tìm lỗi sai
phần 4: phát âm (tìm từ có phát âm của chữ gạch chân khác với các từ khác)
phần 5: tìm từ có ý nghĩa khác với các từ khác
phần 6 đọc hiểu đoạn văn ( trong phần này có 1 đoạn văn đọc và trả lời câu hỏi gồm 5 câu, ở đoạn văn này nội dung khá dễ và có thể làm hết và 1 đoạn văn đọc rồi điền từ còn thiếu trong đoạn văn đó 10 câu mình thấy phần này là khó nhất trong bài)
Về tiếng anh thì mình thi là tiếng anh B nên đánh giá cũng không quá khó với các bạn nắm bắt đc cơ bản về tiếng anh, những bạn chắc về tiếng anh B tiếng anh C là có thể làm được rồi. Nhưng thời gian 60p/câu có phần hơi nhanh..khuyên các bạn thi sau nên đọc lướt câu nào dễ tích luôn rồi mới xem lại những câu sau.
Phần thứ 2 về nghiệp vụ:
Đề nghiệp vụ mình thi là cv qlkh nên có 68 câu. thời gian 120p trắc nghiệm 100%
Phần này gồm có 10 câu IQ theo mình đánh giá cũng có câu dễ nhưng cũng có nhiều câu khá khó.
Phần hiểu biết chung: phần này mình k nhớ rõ mấy nhưng có khoảng trên 10 câu về chủ yếu là kinh tế vĩ mô và 1 số hiểu biết về nv
Phần nghiệp vụ: Phần này khoảng 30- 40 câu gì đó( phần này mình ôn cũng ở nhiều bộ đề khác nhau nhưng vào nhìn toàn những câu chưa gặp bao giờ). nhưng theo mình nghĩ các bạn nắm vững các nội dung kiến thức nghiệp vụ nhtm và các thông tư nghị định có thể làm đc :(
Phần bài tập lớn ( gồm 3 bài tập mỗi bài tập có 5 câu, 2đ/câu)
lần này thi chỉ cần các bạn nắm đc cách làm bài tính NPV, triếu khấu thương phiếu trái phiếu và 1 bài tính lợi nhuận, khoản tiền phải trả ở năm thứ n và doanh thu của năm thứ n.
Cuối cùng do tâm trạng không tốt vì không làm được bài mấy nên review có nhiều sai sót :( và hẹn gặp lại các bạn tại kỳ thi lần sau :(

Vậy là t tạch câu đó rồi. Còn câu 69 cậu ra bao nhiêu?
câu 69 về cái gì nhỉ?
Câu 70 kia t k chắc đâu, tại chả bao h đụng đến ngoại tệ nên cũng k biết, chỉ nghĩ là ghi nhận giá trị tại thời điểm nhận thì lấy 22.000 thôi :3

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,229
Thành viên mới nhất
dkdagasv388
Back
Bên trên