Review 5 - Phỏng vấn VietinBank vòng 1 vị trí GDV - vòng PV tại chi nhánh

The Banker

Super Moderator
Super Mod
HĐPV có 3 người gồm chị GĐ chi nhánh, anh phó phòng DVKH và 1 chị không có biển chức vụ. Mới đầu vào mình khá tự tin tươi cười, xin phép ngồi, lúc ac đề nghị giới thiệu bản thân mình cũng giới thiệu nhưng ai cũng cầm hồ sơ mình đọc mà k ai nhìn mình, có anh phó là vừa đọc CV vừa gật đầu (mình thấy hơi hẫng tập 1).

Các câu hỏi HĐPV đưa ra không nhiều:

1. GDV cần kỹ năng gì?
2. GDV gặp những áp lực gì?
3. Điểm khác nhau giữa BC KQHĐ KD của DN và NH?
4. Tình huống KH đang bức xúc vào quầy làm toáng lên. Là em thì xử lý sao?

Mình được hỏi khá ít, một số câu nữa liên quan tới việc học trước, CV làm trước. Câu 1 2 mang tính chất liệt kê nhưng ngay ý đầu tiên trả lời đã bị chị giám đốc chặn (mình mới trả lời đầu tiên kỹ năng giao tiếp thì chị GĐ bảo "thế GDV ngang tiếp tân à?", rồi c ấy nói 1 tràng nào là phải thao tác nghiệp vụ rồi "kỹ năng quan trọng của GDV là phải tỉ mẩn, cẩn thận bla bla mà theo mình hiểu đó là đức tính chứ k phải kỹ năng) (k biết mình đã lỡ làm gì sai, hẫng tập 2). Tới câu 3 mình k biết (do chỉ có 1 ngày chuẩn bị để PV nên k kịp chuẩn bị gì nhiều) mình đã xin phép HĐ về tìm hiểu và hứa sẽ trả lời đầy đủ chính xác sau (do đi làm cũng 2 năm k động gì tới kế toán nên k biết) nhưng có vẻ lúc này chị GĐ lộ rõ k thích (hẫng tập 3).

Và một số chị tiết cuối nữa làm mình down hẳn mà k biết nói ra sao nên tạm dừng review ở đây.

Tổng hợp từ review của ứng viên tham gia PV đợt tuyển cho 28 chi nhánh tháng 2/2017.

có những lúc pv xong cũng có cảm giác giống b:)))))))))) hẫng hụt khủng khiếp

cac ban cho minh hoi ,nhung cau tra loi cua cac cau phong van nhu tren tim o dau nhi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,224
Thành viên mới nhất
A Cursive Memor
Back
Bên trên