Quyết định tỷ lệ cho vay so với giá trị tài sản bảo đảm

nhat_thao

Thành viên tích cực
Em xin được hỏi là: Có tài sản bảo đảm nào mà ngân hàng có thể cho vay 100% giá trị của TS đó không?
Có văn bản luật nào quy định về điều này không?
Trên thực tế có trường hợp nào NH cho vay 100% giá trị của TSBĐ không?

Có thể cho vay cầm cố thẻ tiết kiệm = 100% trị giá của sổ nếu như bạn mở 1 tài khoản thanh toán và nộp phần lãi tương ứng vào tài khoản. khi đó ngân hàng sẽ cầm cố sổ tiết kiệm và số dư tài khảon thì bạn sẽ vay được 100%

Có thể cho vay cầm cố thẻ tiết kiệm = 100% trị giá của sổ nếu như bạn mở 1 tài khoản thanh toán và nộp phần lãi tương ứng vào tài khoản. khi đó ngân hàng sẽ cầm cố sổ tiết kiệm và số dư tài khảon thì bạn sẽ vay được 100%

He thằng bạn ,hôm nào lên chi nhánh Hà Nội chơi!

Vậy sổ tiết kiệm đó phải mở tại cùng một ngân hàng mà mình muốn vay vốn đúng không ạ?
Trường hợp mình muốn cầm cố sổ tk mở tại NH A để vay tại NH B thì có được vay 100% giá trị sổ TK không ạ?

Vậy sổ tiết kiệm đó phải mở tại cùng một ngân hàng mà mình muốn vay vốn đúng không ạ?
Trường hợp mình muốn cầm cố sổ tk mở tại NH A để vay tại NH B thì có được vay 100% giá trị sổ TK không ạ?

Trưòng hợp khách hàng vay sổ tk tiền việt của tổ chức tín dụng khách thì có thể cho vay 100% giá trị sổ tk còn sổ USD thì không vì liên quan tới tỉ giá.

ban co the cam co bang bat dong san, dat cong nghiep, dat o, dat trong, ngan hang se dua vao su dinh gia cua cong ty dinh gia duoc chi dinh tren gia tri tai san do, ngan hang se cap cho cong ty ban mot han muc tin dung bang bao nhieu phan tram tren tong gia tri tai san the chap duoc dinh gia

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,446
Thành viên mới nhất
leeyuutyio46
Back
Bên trên