Qui tắc 5S trong Sales

mitabbank

Verified Banker
Mình đã được học cái này, đã và đang áp dụng... hi hi cả nhà cho ý kiến nha...

S
mile : Sự rạng ngời trên khuôn mặt
Speed : Tốc độ hoạt bát
Sincere : Chân thành
Smart : Khôn khéo nhanh nhẹn ( không bao giờ nói không )
Sureness: chắc chắn8-> đồng bộ

Chúc các bạn thành công !

Cái này bạn lấy nguồn từ đâu vậy có thể share link hoặc tài liệu được không bạn?

cái này có thật không bạn?[/

5S mình học ở lớp kỹ năng Bán hàng chuyên nghiệp của thầy Phạm Văn Phổ và thầy Hoàng Phương ( Trường đào tạo doang nhân PTI) ...

có thật hay không thì " thử " thì mới biết...:-??

đối với khách hàng của mình thì mình đã áp dụng qui tắc đó : nụ cười thân thiện ---> giải quyến vấn đề hồ sơ của khách hàng nhanh --> luôn chân thành( chăm sóc trước và sau QH) --> không nói không ( hì hì chỉ nói chưa áp dụng...) ---> chắn chắn đúng qui định của sếp, hệ thống ngân hàng...

---------- Post added 16-03-2012 at 11:29 AM ----------

Trong giao tiếp bán hàng áp dụng cái nầy " Sàng lọc - Sắp xếp - Sạch sẽ - Săn sóc - Sẵn Sàng " thấy 8-> ổn không vậy ta...

5S là do người Nhật nghĩ ra mà, cho nên chính xác nhất phải là 5 chữ bắt đầu bằng S trong tiếng Nhật
1. Seiri
2. Seiton
3. Seiso
4. Seiketsu
5. Shitsuke
5 từ này người Việt Nam biến hóa ra là Sẵn sàng - Săn sóc - Sắp xếp - Sàng lọc - Sạch sẽ (không theo thứ tự) :)

cái này có thật không bạn?[/

5S mình học ở lớp kỹ năng Bán hàng chuyên nghiệp của thầy Phạm Văn Phổ và thầy Hoàng Phương ( Trường đào tạo doang nhân PTI) ...

có thật hay không thì " thử " thì mới biết...:-??

đối với khách hàng của mình thì mình đã áp dụng qui tắc đó : nụ cười thân thiện ---> giải quyến vấn đề hồ sơ của khách hàng nhanh --> luôn chân thành( chăm sóc trước và sau QH) --> không nói không ( hì hì chỉ nói chưa áp dụng...) ---> chắn chắn đúng qui định của sếp, hệ thống ngân hàng...

---------- Post added 16-03-2012 at 11:29 AM ----------

Trong giao tiếp bán hàng áp dụng cái nầy " Sàng lọc - Sắp xếp - Sạch sẽ - Săn sóc - Sẵn Sàng " thấy 8-> ổn không vậy ta...
Hi, bạn ấy chú thích rõ ràng là 5S trong PGD mà bạn:)
5S là do người Nhật nghĩ ra mà, cho nên chính xác nhất phải là 5 chữ bắt đầu bằng S trong tiếng Nhật
1. Seiri
2. Seiton
3. Seiso
4. Seiketsu
5. Shitsuke
5 từ này người Việt Nam biến hóa ra là Sẵn sàng - Săn sóc - Sắp xếp - Sàng lọc - Sạch sẽ (không theo thứ tự) :)
Đúng là quy tắc này do người Nhật - vốn nổi tiếng với ý thức và kỷ luật nghĩ ra. Nhưng hình như là bảng chữ cái tiếng Nhật không có chữ "S" pk nhỉ? Cái này là phiên âm mà nhỉ:))

mình thấy cái 5S phổ biến hơn.. mình học quản trị nhân lực, quản trị đại cương, quản trị chiến lược đều có đề cập tới :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,415
Thành viên mới nhất
TH Thiên Phúc
Back
Bên trên