Phỏng vấn vòng cuối NH MB

phamtatthang_lc90

Thành viên
Anh chị nào có kinh nghiệm cho em hỏi chút! Không biết phỏng vấn vòng cuối thi ngân hàng MB thì thường hỏi cái gì?

MB phỏng vấn vòng cuối thường dựa trên các thành tích mà bạn đã kê khai trên CV, các vấn đề liên quan đến nghièp vụ mà bạn đăng ký thi, ngoài ra PV của MB thường có 2 người sẽ hỏi thêm về các hoạt động xã hội của bạn, những hiểu biết chung về thị trường ngân hàng nơi bạn thi, kế hoạch làm việc...

Vừa thi xong được mấy ngày, vào bị các anh quay cho choáng cả người. Đâm ra trả lời linh tinh quá, lại bị hỏi chỉ số VN INDEX hôm qua bao nhiu, Em bị một câu hỏi xã hội đại khái thế này: Em tham dự 1 buổi tiệc, em gặp 1 chiếc bánh sản xuất tại nơi em ở, đầy đủ thông tin về sản phẩm được in trên bao bì. Là một nhà kinh doanh, em nghĩ gì?
(Ý người ta là em trong vài trò của 1 nhà ngân hàng MB, nhưng mà cuối buổi em mới biết :(( ) Và câu hỏi chính của em là em tìm kiếm nguồn khách hàng khi huy động vốn và cho vay ở đâu? (Em là sinh viên mới tốt nghiệp)

Em phỏng vấn ở Lào Cai, 1 tuần roài mà đợi hoài chưa thấy tin tức gì nữa...có bác nào thi ở LC đợt tuyển vừa rồi không vậy?

Cảm ơn bạn, mình cũng sắp thi ở Tiền Giang, kinh nghiệm hay quá.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,536
Thành viên mới nhất
cauldronmerch
Back
Bên trên