Phỏng vấn thực tập VPbank

Các tiền bối cho e hỏi, sắp tới e đi phỏng vấn thực tập ở VPbank rồi mà k biết có khác gì pv tuyển dụng k nhỉ :-/
Mà k có vòng viết, chỉ có sơ loại và pv là xong, cũng chả biết sẽ hỏi j nữa :-s
Nhìn cái list gần 900 người mà hãi quá :-ss
Nhân tiện ai từng pv thực tập ở VPbank rồi, cho e xin ít kinh nghiệm với :x
Thanks >:D<

Các bạn thiếu chuyên nghiệp quá.
Mới đi thực tập đã ngại nhà xa thì thực tập cái gì trong khi công việc ngân hàng, đặc biệt là vị trí quan hệ khách hàng phải đi lại rất nhiều.
Rồi chưa làm được gì đã ngồi tính xem tiền công có đủ bù công đi xa hay không.
....
Những gì các bạn thu được từ việc thực tập ở ngân hàng là chính do sự nỗ lực cố gắng của các bạn chứ không phải trông chờ ngân hàng giúp đỡ các bạn đâu. Họ không hơi đâu ngồi hướng dẫn các bạn hay gọi các bạn đi cùng đến gặp khách hàng đâu. Đều là các bạn chủ động và cố gắng cả.
Hôm nay vài bạn xin chuyển phòng giao dịch ở ABB đã bị chính trưởng phòng giao dịch đó từ chối tiếp nhận luôn đấy

Các bạn thiếu chuyên nghiệp quá.
Mới đi thực tập đã ngại nhà xa thì thực tập cái gì trong khi công việc ngân hàng, đặc biệt là vị trí quan hệ khách hàng phải đi lại rất nhiều.
Rồi chưa làm được gì đã ngồi tính xem tiền công có đủ bù công đi xa hay không.
....
Những gì các bạn thu được từ việc thực tập ở ngân hàng là chính do sự nỗ lực cố gắng của các bạn chứ không phải trông chờ ngân hàng giúp đỡ các bạn đâu. Họ không hơi đâu ngồi hướng dẫn các bạn hay gọi các bạn đi cùng đến gặp khách hàng đâu. Đều là các bạn chủ động và cố gắng cả.
Hôm nay vài bạn xin chuyển phòng giao dịch ở ABB đã bị chính trưởng phòng giao dịch đó từ chối tiếp nhận luôn đấy
Cảm ơn bạn vì những lời khuyên trên, chẳng qua mọi người ở xa quá, nếu đổi đc cũng thuận lợi cho cả 2 bên thui mà. Còn vấn đề đi KH thì cá nhân mình cũng thích, đi nhiều học hỏi đc nhiều :x, hơn là việc ngồi 1 chỗ mà ko có việc j làm, quan trọng là ở mình mà phải không các bạn? :D:D:D. Cố lên nàoooooooooooooooooooo......................:)). Mà quên, time thực tập mình bị trùng lịch học chứ :(( ko bít có xin làm parttime đc ko nhỉ :-s

Gấp gấp, mai VP bank tổ chức gặp mặt. Mình đang băn khoăn quá. Anh chị nào đi thực tập ở VP rồi cho kinh nghiệm mới. Môi trường làm việc ở đấy thế nào? Nếu thực tập có được chỉ bảo nhiều không? Họ yêu cầu làm cả ngày như thế, mà lịch của mình lại kín khó đi học thêm tiếng anh quá :(( không biết có xin làm nửa ngày được không nhỉ?

Ôi chủ yếu là mình đang ôn thi ở nhà, nên nếu đi thì mai phải lên sớm ấy, nên muốn hỏi kinh nghiệm của anh chị đi trc luôn, có gì còn lựa :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,231
Thành viên mới nhất
Qh88black
Back
Bên trên