HOT Phỏng vấn ngân hàng, câu hỏi hóc búa không biết cách trả lời cho đúng!

23553

Bạn Lam Son hỏi: trong hội đồng phỏng vấn có hỏi 1 câu như sau, trả lời sao để hợp tình hợp lí:

"Em các nộp hồ sơ phỏng vấn ở các ngân hàng khác không? Nếu xong buổi phỏng vấn hôm nay trong thời gian chờ kết quả thì có 1 ngân hàng khác gọi em nhận việc. Sau 1 tuần bên anh báo kết quả em trúng tuyển thì em làm như thế nào?

Các phần trả lời:

Huỳnh Tâm
Trả lời thành thật thôi em rất yeu quý ngân hàng và chỉ quyết tâm theo chọn một thôi dù kq có thế nao cung ko hối tiếc, chọn người mình thích vẫn thấy hạnh phúc hơn.Ngôn tình hoa lá hẹ vào Lam Son tl ở bên người mình ko yêu ko hạnh phúc, nên chờ bên anh chị chờ cả đời vẫn dc

Lee Quỳnh Anh Thật ra nói thật thì dễ tạch mà nói dối thì dễ bị phát hiện .

Ngọc Rồng Theo mình thì cứ tloi là chưa nộp hso bên nào vì vẫn đang rất mong muốn và hi vọng được làm việc tại bank này. Hoặc nếu lỡ tloi hay để hội đồng biết là có nộp vài bên khác thì vẫn phải khẳng định là đag hi vọng và nếu có cơ hội nhất định nắm lấy để được làm việc tại bank này

Hà Kiều Oanh Thật ra cứ nói thật là e có nộp hồ sơ ngân hàng khác vì họ biết thừa ấy mà, nhưng vẫn nói nguyện vọng muốn làm ngân hàng mình.nếu may mắn trúng tuyển ở bên mình muộn em vẫn mong muốn dc làm việc và cống hiến cho bên mình nói ngắn gọn vậy ghôi

Vinh Lê Bảo e chưa nộp hồ sơ bên nào. Hỏi bên anh bao lâu thì Thông báo kết quả. Nếu tầm 3-5 ngày thì bảo em rất hi vọng đc làm việc ở đây. Nếu sau time đó mà ko có Thoòng báo gì thì chắc e ko có duyên , và e đi nộp nơi khác hehe

Vũ Công Hiệp Thế anh có phỏng vấn một mình em không mà muốn em ứng tuyển một mình bên anh, có trúng tuyển hay không thì anh nói sớm để em còn chọn lựa anh nhé

Vinh Lê Nhân sự có quyền lựa chọn ứng viên mình cũng có quyền lựa chọn nơi làm việc mà. Em là em ko thích kiểu nhân sự hỏi câu như này. Vì thật ra nhân sự cũng nhảy khắp nơi thừa hiểu tâm lý ng tìm việc rồi. Hỏi gì bày vẽ.

Hằng Vũ Bạn nên tl rằng:"em k nộp ngân hàng khác mà chỉ nộp ở ngân hàng mình,vì khi đứng trước các sự lựa chọn,em muốn bản thân mình sẽ lựa chọn và chuẩn bị thật tốt,cho nên khi chọn nộp ngân hàng mình,em k nộp ngân hàng khác để có thời gian tập trung tìm hiểu và chuẩn bị mọi thứ thật tốt,vì nếu tìm hiểu nhiều bank một lúc em sẽ không thể nắm được tất cả ưu điểm cũng như môi trường làm việc ở mỗi nơi,càng k thể nhớ hết để phỏng vấn cho tốt. Em biết rằng k phải 100% cơ hội em sẽ được lựa chọn,nhưng em vẫn muốn dành thời gian và tìm hiểu nghiêm túc nhất. Nếu như k có cơ hội,thì khi ấy em mới nghỉ đến việc sẽ chọn bank khác!"
Đấy nói hoa hoè vào nhưng thực chất em nộp 1 đống bank.

Dương Giang Quan trọng trl hợp lí thôi nhỉ. Kêu là em có nộp hồ sơ bank khác, tuy nhiên nếu đỗ e sẽ chọn bank mình vì gần nhà em

Thao Le Thi Trl là: e nộp nhiều bank lắm mà mỗi bank mình gọi a ạ =))) nên a ytam nhé . Thế trl là: Các bank khác e nộp cả năm trời r mà chưa đc gọi pv nói gì đến đậu a ơi a hãy yên tâm :v

Vân NH ui e nghĩ là cứ nói thật. Hồi e pvan cũng có câu này, em trl là : Thành thực mà nói thì em có nộp thêm 2 Ngân hàng khác và Agri và Vietcombank đề đa dạng lựa chọn cơ hội nghề nghiệp của mình. Nhưng như e đã đề cập ở trên thì nếu có nhiều hơn 2 sự lựa chọn, thì e vẫn sẽ chọn BIDV vì BiDV là mục tiêu ban đầu của em nên em tôn trọng mong muốn ban đầu của mình hơn là các sự lựa chọn khác”. Đó thế là đỗ thôi chứ k cần p nói dối ạ.

Vân NH Huỳnh Tâm thực ra e nghĩ người tuyển dụng thì k ai hỏi một cách “ thô” như thế cả vì k nhà tuyển dụng nào hạ thấp môi trường làm việc của mình như thế. Còn nếu xảy ra thật thì e nghĩ là e trả lời thật thà thôi: em nghĩ mỗi môi trường làm việc đều có những thế mạnh và yếu điểm riêng. Lương với em kp yếu tố tất cả và môi trường tốt hay không tuỳ thuộc vào cảm nhận riêng mỗi người. Nên như em nói ở trên là em tôn trọng mong muốn ban đầu của mình nên e sẽ chọn BIDV.

Minh Tuệ “ thực ra em cũng có nộp cho một vài bank khác nữa , tuy nhiên năng lực của em có hạn nên ko biết bank nào sẽ nhận , vì thế nên bank nào offer em trước thì e sẽ theo bank đó và hiện tại sacom là bank đầu tiên em pv , nên nếu sacom nhận thì e sẽ đồng ý làm việc cho sacom “ mn cho e ý kiến với như này ổn ko ạ ?

Vũ Hải Yến Ngày trc mình cũng dc hỏi như vậy, mình tl thế này:" dạ vấn đề này em xin phép chia sẻ với anh chị, việc chuyển công tác về tỉnh mình, em cũng tìm kiếm những cơ hội nên có nộp ở 1 số NH khác, tuy nhiên với em, NH mình vẫn là ưu tiên số 1 ạ. Em cũng rất mong nhận được sự phản hồi sớm của anh chị". Mình tl xong thì trên đường về nhận dc đt của nhân sự báo đỗ . Hồi đó là mình đang sống ở tp hcm và về pv vào 1 NH tỉnh ngoài bắc.

Nguồn: U&Bank - Học & Làm nghề Ngân hàng

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,222
Thành viên mới nhất
milfnutlife
Back