Review Phân vân nên chọn Ngân hàng nào: VPBank hay Maritime Bank

Cả nhà ơi em vừa được cả 2 bank VP Bank và Maritime Bank gọi đi làm vị trí CVQHKHCN (VP) và RM2 (MSB). Theo như kinh nghiệm của các bác thì em nên vào bank nào thì dễ làm hơn ạ? Có bạn khuyên em làm bên VP thì sẽ nhẹ nhàng hơn chút vì quy trình bên này k chặt như bên MSB. Các bác cho em xin lời khuyên với ạ? Tks các bác nhiều!

mình nghĩ bạn thi đậu k mất gì thì có gì mà phải nghĩ :3 cứ tự tin mà chon thôi . có kinh nghiệm có kiến thức k làm chỗ này thì làm chỗ khác , gì mà đã xd ổn định 1 chỗ sớm thế :)) là mình thì mình chọn VP , MSB cứ thấy k có cảm tính thế nào :3 hình như lương cứng bên đấy có hơn 2tr còn lại là hoa hồng , áp lực chắc cực cao

cái này mình xin tiết lộ họ offer lương khời điểm của mình là 6.5 triệu. Nhưng mình thấy cứ sợ sợ bên đó sao đấy vì nghe nói ở bên đó là chỉ tiêu trên trời! Rất thành thật mình share luôn cả lương! Rất mong mọi người tần tình cho mình xin advice!

mình nghĩ bạn thi đậu k mất gì thì có gì mà phải nghĩ :3 cứ tự tin mà chon thôi . có kinh nghiệm có kiến thức k làm chỗ này thì làm chỗ khác , gì mà đã xd ổn định 1 chỗ sớm thế :)) là mình thì mình chọn VP , MSB cứ thấy k có cảm tính thế nào :3 hình như lương cứng bên đấy có hơn 2tr còn lại là hoa hồng , áp lực chắc cực cao

Mình nghĩ là áp lực cao, rất cao, quy trình quá nghiêm ngặt, khó cho vay!

Bạn mà muốn tốt cho kinh nghiệm công việc + đã có sẵn kha khá nguồn Khách hàng thì bạn nên vào VP vì sản phẩm vay cũng như quy trình bên VP ok hơn Maritime nhiều
Cả 2 đều ko ổn định hết đâu nên bạn đừng quá phân vân, cứ vào VP rồi nỗ lực kiếm khách đi

nchung là bạn mới đi làm thì vào làm đâu cũng vất vả thôi b ah , làm NH h xđ là đi sớm về muộn thôi , nếu trước bạn chưa làm ở đâu thì mình nghĩ bạn nên chọn VP vì vị trí đó bạn sẽ tiếp xúc nhiều vs KH --> skill về giao tiếp cg như quan hệ của bạn cg sẽ nâng lên đc khá nhiều , giả sử ( giả sử thôi nhé ) bạn bị out VP đi chăng nữa thì b cg tích lũy khá nhiều skill cho mình r ^^

Bạn mà muốn tốt cho kinh nghiệm công việc + đã có sẵn kha khá nguồn Khách hàng thì bạn nên vào VP vì sản phẩm vay cũng như quy trình bên VP ok hơn Maritime nhiều
Cả 2 đều ko ổn định hết đâu nên bạn đừng quá phân vân, cứ vào VP rồi nỗ lực kiếm khách đi
Mình đã có kinh nghiệm rồi, mình muốn tham khảo xem làm bên nào thì lâu đi hơn thôi. Có ve như mn đểu ủng hộ VP hơn. Mình nghĩ mình sẽ wa bên VP

nchung là bạn mới đi làm thì vào làm đâu cũng vất vả thôi b ah , làm NH h xđ là đi sớm về muộn thôi , nếu trước bạn chưa làm ở đâu thì mình nghĩ bạn nên chọn VP vì vị trí đó bạn sẽ tiếp xúc nhiều vs KH --> skill về giao tiếp cg như quan hệ của bạn cg sẽ nâng lên đc khá nhiều , giả sử ( giả sử thôi nhé ) bạn bị out VP đi chăng nữa thì b cg tích lũy khá nhiều skill cho mình r ^^
Cám ơn bạn nhé, mình nghĩ là mình đã có quyết đinh định rồi!

Chào bạn!!!
Trước tiên, chúc mừng bạn trúng tuyển nhé.
Mình chưa biết bạn đi làm hay chưa nhưng mình cũng chia sẻ vs bạn chút ít thông tin mình biết về vị trí RM2 MSB:
+ Đây là vị trí kinh doanh về sản phẩm tín dụng, lương cứng khoảng 6tr (chưa kể lương kinh doanh), chỉ tiêu tín dụng là chủ yếu.
+ Chỉ tiêu: =150% tín dụng so vs vị trí RM, chỉ tiêu chia theo từng trung tâm, tùy thời điểm, mà thường chỉ tiêu cao.hihi
+ Sản phẩm: chắc ko đa dạng như VP...
Nói chung bây giờ vào NH nào cũng vất vả.:D
Chúc bạn có sự lựa chọn tốt.

Chào bạn!!!
Trước tiên, chúc mừng bạn trúng tuyển nhé.
Mình chưa biết bạn đi làm hay chưa nhưng mình cũng chia sẻ vs bạn chút ít thông tin mình biết về vị trí RM2 MSB:
+ Đây là vị trí kinh doanh về sản phẩm tín dụng, lương cứng khoảng 6tr (chưa kể lương kinh doanh), chỉ tiêu tín dụng là chủ yếu.
+ Chỉ tiêu: =150% tín dụng so vs vị trí RM, chỉ tiêu chia theo từng trung tâm, tùy thời điểm, mà thường chỉ tiêu cao.hihi
+ Sản phẩm: chắc ko đa dạng như VP...
Nói chung bây giờ vào NH nào cũng vất vả.:D
Chúc bạn có sự lựa chọn tốt.
cảm ơn ban ve thong tin hữu ích này nhé!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,419
Thành viên mới nhất
aliensexfiendme
Back
Bên trên