Review Phân vân nên chọn Ngân hàng nào: VPBank hay Maritime Bank

Cả nhà ơi em vừa được cả 2 bank VP Bank và Maritime Bank gọi đi làm vị trí CVQHKHCN (VP) và RM2 (MSB). Theo như kinh nghiệm của các bác thì em nên vào bank nào thì dễ làm hơn ạ? Có bạn khuyên em làm bên VP thì sẽ nhẹ nhàng hơn chút vì quy trình bên này k chặt như bên MSB. Các bác cho em xin lời khuyên với ạ? Tks các bác nhiều!

VP Hải Phòng à bạn, đợt vừa rồi phải ko??/
Nếu thế t khuyên bạn nên chọn MSB
Mình làm KHCN bên VPBank Hp lun đây: công nhận về mảng cá nhân VP đang phát triển, sản phẩm linh hoạt tương đối cạnh tranh lãi suất cũng ok.
Đợt rồi VPB HP chỉ tuyển các PSE casa(chuyên bán sản phẩm huy động & tiền gửi thanh toán) và PSE loan( chuyên cho vay, mỗi tháng giải ngân 3.3 tỷ) 3 tháng k đủ chỉ tiêu là out
Đây là các nhân viên kí hợp đồng thời vụ, vào ra liên tục....
Còn nếu bản có nhiều mối quan hệ, đủ bản lĩnh và năng lực thì nơi đâu mà chả có chỗ đứng :)
Đôi điều tâm sự
Thân!

Mình làm KHCN bên VPBank Hp lun đây: công nhận về mảng cá nhân VP đang phát triển, sản phẩm linh hoạt tương đối cạnh tranh lãi suất cũng ok.
Đợt rồi VPB HP chỉ tuyển các PSE casa(chuyên bán sản phẩm huy động & tiền gửi thanh toán) và PSE loan( chuyên cho vay, mỗi tháng giải ngân 3.3 tỷ) 3 tháng k đủ chỉ tiêu là out
Còn nếu bản có nhiều mối quan hệ, đủ bản lĩnh và năng lực thì nơi đâu mà chả có chỗ đứng :)
Đôi điều tâm sự
Thân!

Hix, nghe bạn nói mà mình hoang mang quá, bạn mình làm bên MSB thì khuyên mình k nên vào đó, bi h bạn lại nói vậy. Đúng là chui đầu vào đâu cũng khó, phân vân quá!

Đôi điều tâm sự
Thân!
Đây chỉ là kiểu ctv thôi , hôm cũng mail mình đi pv mà m ko đi. Bạn m hiện cũng làm ctv như thế này, VP tuyển liên tục.

cả MSB và VP đều như nhau bạn ạ. Cái bạn quan tâm bjo là lương bên nào hơn? lãi suất bên nào hơn để đi chào khách hàng dễ hơn thôi.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,225
Thành viên mới nhất
Miss Peaches Me
Back
Bên trên