Những ngã rẽ cuộc đời...ta đi về đâu!

kenfntnkg

Super Moderator
Super Mod
Dạo này ít lên UB thường xuyên quá....vòng xoáy khủng hoảng nhân sự ngân hàng cứ cuốn theo ấy....(nói vậy thôi, chứ cũng không tệ lắm).;;)

Ngày xưa, hết cấp 3, thì Đại học, ta chẳng biết sẽ thi cái gì, ba mẹ ông bà cô bác....đám bạn choai choai....khuyên đi ngành này ngành kia......cũng phân vân đấy chứ....chọn 1 ngành mà mình thấy nghe cái tên và tưởng tượng học xong ra trường làm gì cũng thấy thích ấy chứ....thế là chọn đại Kinh tế. Ấy thế mà thích Quản trị kinh doanh....thi rớt, ừ, rớt đó....sau mẹ kêu đi Kế toán, ừ đại, thi luôn......

Ngày xưa bỗng dưng có 2 3 cô nhào vô đòi yêu, đòi chở đi chơi, nhắn tin (mà nghèo quá mình có di động nhắn tin với người ta đâu)....đứng trước nhiều sự lựa chọn thế...mình quyết định chả chọn cô nào hết....

Bước ra trường cũng thế, quyết định làm Nhà nước hay tư nhân, Đảng Đoàn hay là tự do....thế là Tự do muôn năm............

Tiếp đó, chọn cá chọn canh, chọn ngân hàng này, ngân hàng kia, chỗ làm này chỗ làm kia để gửi hồ sơ...Nói thật, trong thâm tâm dù biết chắc có thể không đậu, nhưng lựa thì vẫn cứ lựa....gửi hồ sơ đại thì cứ gửi hồ sơ đại....

Cuối cùng, cứ gửi đại, ai hốt thì làm....kakaka

Ngày trước vô làm Đông Á là do duyên số...nghỉ làm cũng là 1 ngã rẽ khác của cuộc đời! Nếu giờ còn làm nơi đó, ta sẽ ra sao? Thằng chức hay là ngồi mòn cái ghế thằng lính quèn....chả biết...vì đã rẽ đi hướng khác rồi, nghĩ nhiều làm gì cho mệt phải không nào?:-c

Ngày đậu MHB....SCB với CCF kêu đi thi ...mình nói đã qua đây làm rồi...thế là không rẽ hướng nào hết...đi với nó cũng 2 năm. Rồi là rẽ đi 1 hướng khác của cuộc đời......;))

Giờ, với nới đang làm...cũng 2 năm rồi...cũng như vậy thui. Tháng rồi và tháng này, nhận được 2 cuộc gọi, kêu qua làm Trưởng phòng KHDN mới ác (tui là tui khoái cá nhân cơ), lương 10 mấy triệu mới ghê..........Nghĩ đi nghĩ lại, thui, không nhận đâu.........không rẽ đi đâu nữa....cứ đi thẳng thử xem sao...đi rồi mòn gối, chùng bước...Huy động và huy động. Cho vay thì khó, vay rồi đòi nợ khó thì bị trảm....

Chỉ tiêu và chỉ tiêu...đi hoài khách hàng cũng nhìn mình ánh mắt khác lắm.....hì hì hì8-x

Ừm, nhiều người sẽ nói mình nhát, íu này íu nọ. Ừm, thì cũng có đó, đời mà...đâu phải ai cũng là thần là thánh đâu nhỉ. Dù bạn làm tới chức gì đi nữa....thì bạn vẫn là con người...tụ chung lại bạn sẽ cũng đi đến Bệnh Viện thui.....hi hi hi .........:-s

Những ngã rẽ cuộc đời....mong tôi, mong bạn, có những quyết định đúng,,,,,,;;)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,493
Thành viên mới nhất
Keonhacaibike1
Back
Bên trên