(NHỜ TƯ VẤN)- Sinh viên năm cuối cần chuẩn bị gì để thi tuyển vào NH?

nguyenthuhien282

Thành viên
Em chào các anh chị,
Em là sinh viên cuối năm 3 rồi, mấy hôm nữa là sang năm 4, đh Ngoại thương. Em vào Ub xem đề tuyển dụng+ mấy vòng phỏng vấn mà thấy hoảng loạn quá. Đề tuyển dụng em thấy rộng bao la, khó ơi là khó :((, lại còn phỏng vấn, 1 số nơi còn phỏng vấn tiếng anh. hic

Vậy trong giai đoạn này bọn em cần học những môn gì? ôn như thế nào? chuẩn bị những gì cho 1 năm tới đi thi tuyển ạ?
Em cảm ơn các anh chị nhìu!

Thứ nhất là bạn mới năm 3 mà đã lo xa và có định hướng sớm như thế này thế là tốt :D
Thực ra cũng ko phải hoang mang lắm đâu, bạn cứ cố gắng hoàn thành tốt chương trình học của mình là được, năm cuối là năm chuyên ngành rồi nên tập trung học cho tốt vào, nếu học khác chuyên ngành NH thì bạn có thể đọc thêm về mảng tín dụng, kế toán NH, bây giờ tài liệu trên UB cũng nhiều cho những người mới bắt đầu và mún tìm hiểu sâu đều có hết :D
Thêm nữa là bây giờ các NH thi tuyển ko đến mức khó lắm đâu, quan trọng là phỏng vấn ấy, phải tự tin một tý + thêm một vài yếu tố như may mắn.. thì sẽ OK thôi !
Chuẩn bị thì một là kiến thức như mình đã nói ở trên, thứ 2 là trau đôi theo kỹ năng mềm nữa (cái này quan trọng )
Chúc bạn thành công :D

Cứ học đi đã!
nắm chắc kiến thức chuyên môn!
rèn luyện sự tự tin, năng nổ tham gia các hoạt động!
thế là thi tuyển được và phỏng vấn được là pass! đừng quá lo lắng!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,542
Thành viên mới nhất
combat84merch
Back
Bên trên