[Nhờ tư vấn] Có nên làm nhân viên quan hệ khách hàng - RA không?

saobang189

Thành viên
mình trúng tuyển vào vị trí nhân viên quan hệ khách hàng doanh nghiệp ở ACB - CN tỉnh. nhưng mình rất bâng khuâng không biết có nên làm việc này không. vì mình là con gái, học ngành kế toán, lại thích làm kế toán. khi ngân hàng tuyển dụng mình apply vào, may mắn được giám đốc chi nhánh tin tưởng nên mình trúng tuyển ( vì ở CN chỉ tuyển nhân viên PFC, mà giám đốc nói công việc này không phù hợp với con gái vì phải ra đường nhiều nên sắp xếp cho mình vị trí quan heek khách hàng doanh nghiệp ). mình cũng nộp đơn vào mấy công ty kiểm toán, cũng gọi đi test, mai là thi nek.hjc. giờ mình không biết có nên về quê làm QHKH không hay ở lại TPHCM theo đuổi nghề kế toán - kiểm toán. bên ACB thứ 2 là đi đào tạo rồi, nếu mình làm thì thứ 7 phải về quê để kí hợp đông. mình bâng khuâng quá, các bạn có kinh nghiệm về công việc QHKH DN bên ACB thế nào, tư vấn giúp mình với. Cảm ơn các bạn nhiều lắm lắm !!!

mình cũng đang phân vân dụ này lắm...trước mình đk vào CSR đã trúng tuyển rồi nhưng vì chưa tốt nghiệp họ k nhận... sau bác giám đốc thấy vị trí pháp lý chứng từ còn trống nên gọi mình đi test thử + mình đã có bằng tốt nghiệp tạm thời nên đã trúng tuyển...Mà ngặt nỗi mình là dân học kinh tế chứ k phải dân luật...K biết mình có hợp với vị trí nàyk....

bạn nào có kinh nghiệm cho mình hỏi, sau 2 tháng thử việc mà cảm thấy k phù hợp thì có đc nghỉ k ạ hay phải đền hợp đồng rồi mới nghỉ?

mình học chuyên ngành kế toán nhưng của trường ngân hàng nên cũng được học khá nhiều về ngân hàng.mình mới ra trường mà xin được việc cũng cảm thấy may mắn lắm. chắc mình sẽ cố gắng để thử thách bản thân.Cảm ơn các bạn nhiều nha!
2 năm rồi up cho cái post này lên cái nhỉ.keke.
Chị ơi chị giống e thế.e cũng khoa kế toán của HVNH nè. E cũng thích kế toán và vu vơ trúng vị trí nv qhkh dn của ACB. T2 này là em đi làm buổi đầu. :))). Chị ơi h chị còn làm nữa không ak.làm có khó khăn ntn chị share em với.thaks chị nhiều :)

Chị ơi chị giống e thế.e cũng khoa kế toán của HVNH nè. E cũng thích kế toán và vu vơ trúng vị trí nv qhkh dn của ACB. T2 này là em đi làm buổi đầu. :))). Chị ơi h chị còn làm nữa không ak.làm có khó khăn ntn chị share em với.thaks chị nhiều :)
bạn ơi, mình cũng học k13 khoa NH, bạn cho m hỏi bạn trúng tuyển vị trí KHDN của ACB ở khu vực nào vậy, vị trí RA của ACB là vị trí KHDN đúng không?

tuần sau mình đi pv RA ở bắc Ninh

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,226
Thành viên mới nhất
A Girl A Gun A
Back