Nhờ góp ý tưởng cho đề tài....

kietptvl

Thành viên
Chào các anh chị trong diễn đàn U&B.
Em hiện là sinh viên năm cuối đang chuẩn bị làm luận văn, em dự định sẽ chọn làm đề tài "Giải pháp nợ xấu"...nhưng kiến thức hiện tại của em về đề tài này còn khá là hạn chế ạk, do là em đang trong quá trình học tập, nghiên cứu,...mà đề tài nì lại không có mẫu nào cả...em muốn xin ý kiến của các anh chị trong diễn đàn để tiến hành lập đề cương chi tiết ạk...
rất mong được sự giúp đở của các anh chị ạk...em cảm ơn trước ạk/
Chúc các anh chị có những ngày nghĩ thật vui vẻ và hạnh phúc!

Cái chủ đề này ngay cả các lãnh đạo còn cãi nhau chí chóe, đưa vào trong 1 đề tài tốt nghiệp thì cũng 5 ăn 5 thua lắm :))

Em nên giới hạn phạm vi đề tài tại nơi em thực tập để dễ làm và thực tế hơn, chứ làm vĩ mô quá thì làm ko nổi đâu.

Cái chủ đề này ngay cả các lãnh đạo còn cãi nhau chí chóe, đưa vào trong 1 đề tài tốt nghiệp thì cũng 5 ăn 5 thua lắm :))

Em nên giới hạn phạm vi đề tài tại nơi em thực tập để dễ làm và thực tế hơn, chứ làm vĩ mô quá thì làm ko nổi đâu.
Thực trạng và giải pháp xử lí nợ xấu của NH... bác này nói chuẩn rồi bạn nên xem bạn thực tập NH nào và cả ở đâu nữa để đưa ra giải pháp cho phù hợp chứ nói chung thì làm sao mà nói nổi :-?

Cái này hỏi mấy ông làm tới chức danh quản lý ở ngân hàng (giám đốc chi nhánh, trưởng phòng ở hội sở) trả lời thì may ra còn thực tế.
Nghe mấy ông chuyên gia kinh tế phang vô đọc có nước độn thổ.
Cơ mà làm luận văn viết kiểu chuyên gia kinh tế lại điểm cao, viết thực tế thì lại cho rằng "không có nền tảng lý thuyết vững chắc", đại loại là thế.

Cái này hỏi mấy ông làm tới chức danh quản lý ở ngân hàng (giám đốc chi nhánh, trưởng phòng ở hội sở) trả lời thì may ra còn thực tế.
Nghe mấy ông chuyên gia kinh tế phang vô đọc có nước độn thổ.
Cơ mà làm luận văn viết kiểu chuyên gia kinh tế lại điểm cao, viết thực tế thì lại cho rằng "không có nền tảng lý thuyết vững chắc", đại loại là thế.
em có thử dọ hỏi rồi ạ...nhưng anh nói " đụng chạm..." nên em không dám nói nữa....hix...

cám ơn mấy anh chị quan tâm...xin lỗi vì thời gian gần đây em không có online được nên không thể đọc được những chia sẽ của anh chị...giờ em đang có ý định chuyển sang làm đề tài "Tác động lạm phát đến Cán cân thanh toán và thị trường Tài chính Việt Nam"..cũng hơi khổ,...số là tại trường em không cho làm đề tài củ nữa nên phải mò mẩm sang cái khác và không hề có bất cứ mẫu tham khảo nào...anh chị cho em xin ý kiến nhe...
Chúc anh chị sức khỏe và thành công!...

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,496
Thành viên mới nhất
betat
Back