Nhảy việc và...mất việc

Chiều chán đời lên ub gặp ngay ông bạn, cái ông gặp là tự ti quá về bản thân, mỗi người có 1 thế mạnh khác nhau, đừng so sánh mình vs người khác, cứ làm tốt những gì mình đang làm thôi ^^

Bạn đừng quá lo lắng,theo nhìn nhận mình thấy bạn nên theo QHKH là tốt nhất.Bạn làm HTTD không chịu nổi sự bó bụôc đâu. Mình cũng mới vào Sacombank, môi trường Sacom rất tuyệt đó nếu bạn làm sẽ thấy.Lương cao hơn hẳn nhiều NH khác,mình thử việc 7tr nè.Và khả năng thăng tiến tốt hơn,VIB mình từng ở đó rồi,ít nhất 5 năm bạn mới có chỗ đứng tàm tạm.Làm không đủ KPIs cho nghỉ ngay.Còn các NH như TPbank,VPbank ...sao mà so lại với Sacom?Sacom đang là top5 NH và hiện tại đang đựơc điều hành bởi nhà nứơc(đọc báo sẽ rõ).Cùng đồng nghiệp chúng ta cố gắng trụ nhé :D

Đội Sale chúng ta còn chịu ảnh hưởng nhiều của Chính sách chung của Ngân hàng cũng như khẩu vị tín dụng của Sếp nữa

Tự tin lên và chiến thôi, Sacom là môi trường tuyệt vời để phát triển mà

Nếu đang làm Sacom rồi thì theo mình bạn tạm thời không nên chuyển nữa, nhưng vẫn nên tiếp tục tìm kiếm cơ hội ở các vị trí tốt hơn, HO hoặc là các chi nhánh lớn của Big4 chẳng hạn.
Còn trong khối NHCP thì Sacom là ngân hàng khá ok rồi, từ môi trường đến chế độ, lợi thế cạnh tranh cũng tốt nên việc hoàn thành các chỉ tiêu kinh doanh cũng sẽ khả thi hơn.
Còn dĩ nhiên nếu là con trai thì làm front hơn back rồi, làm front nhanh trưởng thành và cơ hội nghề nghiệp cao hơn nhiều, back thì ngồi lâu đến lượt lắm. Mình làm front mà còn thấy cơ hội nghề nghiệp mù mịt đây.

Mà nói thật là ngoài lương, các bác nên quan tâm đến các lợi ích mềm khác nữa, ví dụ như: môi trường đồng nghiệp như thế nào? Các chính sách phúc lợi khác như du lịch/sinh nhật ra làm sao? Có hay được đi công tác đây đó không? Một năm được uống mấy chai rượu, rượu có xịn không? Đi tiếp khách hay được ăn gì, có sang không?
Mấy cái này quan trọng phết, có những cái mà nếu mình không đi làm thì không bao giờ được hưởng, đối với mình thì thật sự là như thế, nếu quy ra tiền thì không biết là bao nhiêu tiền nữa.

Mình lại vừa nghỉ Sacom. Sếp bạn là nữ mình cũng đoán đc bạn làm CN nào rùi. Phòng đấy ổn đấy, cố gắng lên bạn. Ở Sacom mình không giàu được nhưng chắc chắn sẽ trưởng thành nhanh chóng lắm. Sacombank đã cho mình tất cả nhưng mình thấy mình phải đi để lớn :)
P/s: Thôi để em nói thẳng các bác khỏi đoán là hiện cơ cấu sở hữu Sacom đã quá 50 % là nhà nước. Khả năng cao mấy nữa sẽ có người của nhà nước qua điều hành chứ sát nhập thì khó lắm vì Sacom hiện tọa quá đồ sộ rồi. Sát nhập sẽ tạo ra nhiều hiệu ứng không cần thiết mà nên dành lại cho đám cổ phần nhỏ nhỏ xinh xinh đang thoi thóp ở ngoài ấy.

Người VCB sang chứ ai, mình biết là ai luôn. Sacom ôm phương nam vào nên bị dính quả nặng quá. Âm cả vốn chủ. Bi h NHNN phải nhảy vào mà tái cơ cấu.

Chỉnh sửa lần cuối:
Cái này là do Trầm Bê đạo diễn bác ơi, lúc NHNN vào thì sự đã rồi nên mới ép ông Bê phải uỷ quyền cổ phiếu. Bây h là NHNN đang lo mà xử lý cái cục ý đấy, k phải là phá đâu :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,450
Thành viên mới nhất
A Life Once Los
Back
Bên trên