"Người không chọn nghề, mà nghề chọn mình" ! ! !

Hôm nay bỗng nhiên có người thanks mình cái dòng cm này, cũng lâu rồi. Thấy cũng hay, nên mạo muội làm riêng 1 cái TOPIC chia sẻ với anh em trong thời điểm khó khăn này, để thấy có gì đó cuộc sống luôn tươi đẹp, đừng nghĩ bi quan nhiều quá. Cố lên nào :-?

Quyết định ra đi là 1 khó khăn vì khi nghỉ việc thì xin việc lại ở Tỉnh rất khó khăn. Và mình chấp nhận làm tạm kế toàn cho 1 doanh nghiệo tư nhân.
Giờ thì mình làm cho 1 ngân hàng nhà nước, từ cán bộ tín dụng, sang cán bộ Nguồn Vốn (lâu lâu qua hành chánh làm), giờ chuyển qua Marketing (thứ gì mới mở là đẩy mình qua, với "độc cô cầu bại"@-)). Trong khi mình học Kế Toán đó nhe.

Em đã đọc hết và chú ý đặc biệt vào đoạn này...anh làm MKT làm gì trong đó thế, mấy ngân hàng nhỏ có khâu đó không anh?

• Like
Reactions: A13
Em đã đọc hết và chú ý đặc biệt vào đoạn này...anh làm MKT làm gì trong đó thế, mấy ngân hàng nhỏ có khâu đó không anh?
Chuyện lâu rồi em. Hồi anh làm MHB có bộ phận MKT sau này bỏ rồi. SHB trước có giờ cũng bỏ nốt. Đa số các bank không có bộ phận này. Hình như các ngân hàng Quốc doanh có nhưng kiêm nhiệm.

Bài này anh viết chắc cũng 5 6 năm rồi!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,232
Thành viên mới nhất
xo88s
Back