Nghiệp vụ Ngân Hàng - Kế Toán Ngân Hàng : Nên học cái nào ?

Chào các bác
Em là sinh viên ngành Kinh doanh du lịch, hiện nay em muốn tìm kiếm cơ hội để vào làm trong Ngân Hàng. Về cơ bản thì em hầu như chả biết gì hết về bất kỳ nghiệp vụ nào. Lọ mọ trên web thấy trường ĐH Kinh Tế TPHCM đang tuyển sinh khóa Nghiệp vụ Ngân Hàng Cơ BảnKế Toán Ngân Hàng.
Theo các bác thì em nên Học Khóa đào tạo nào, em hiện đang nghiêng về Khóa NGHIỆP VỤ CƠ BẢN nhiều hơn nhưng e nghe nói nếu học Kế Toán Ngân Hàng thì mấy cái đề thi tuyển vào Ngân hàng sẽ dễ thở hơn
Mong mọi người cho e ý kiến nhá. Thanks !!!
\m/

làm đúng chuyên ngành đi bạn, cơ hội sẽ cao hơn đấy, hiện nhiều sv chuyên ngành TC - NH còn chen không nổi vào NH nữa kìa =.=

Còn nếu bạn có quyết tâm thì theo mình nên học sâu về kế toán NH sẽ có cơ hội là NVNH

theo mình bạn nên học sâu về kế toán ngân hàng
còn về nghiệp vụ ngân hàng thì bạn nên mua sách về đọc và chịu khó tham khảo thêm trên mạng các trang web như U&Bank chẳng bạn

theo mình b nên làm đúng theo chuyên gành thì hơn. vì với chuyên ngành của b, nếu bây học lại để làm trong ngân hg gần như là fai học lại từ đầu, chưa kể sức "cạnh tranh" với dân học ngân hg,... rất cao.
còn nếu b vẫn quyết tâm thì theo mình, b nên chọn khóa kế toán NH hơn :D

Hi cám ơn các bác đã dành cho em lời khuyên
Em sẽ cố gắng suy nghĩ và định hướng lại nghề nghiệp của mình
Thật ra e bây h cảm thấy chán không mún làm bên ngành du lịch nữa vì cảm thấy sau này cuộc sống sẽ khá bấp bênh
Làm trong NH thì được cái môi trường làm việc chuyên nghiệp, học hỏi nhiều, lại thêm thu nhập khá...hầu như đó là sức hút mà mấy sinh viên mới ra trường như em khó mà cưỡng lại được
Anyway, Thanks u guys so much !!!

theo mình thì bạn nên học nghiệp vụ ngân hàng vì nó sẽ bao trùm toàn bộ các nghiệp vụ làm việc trong ngân hàng như tín dụng, kế toán, thanh toán quốc tế,... và nó sẽ giúp bạn có kiến thức tổng quát hơn và nhiều lựa chọn hơn khi bạn có ý định chuyển ngành (do thiên, thời, địa, lợi chẳng hạn $-) ). Còn nghiệp vụ kế toán ngân hàng thì bạn chỉ nắm về mặt kế toán thôi k có sự hổ trợ của các lĩnh vực khác khi bạn thi tuyển.

học cái nào cũng được.quan trọng là thi tuyển vào chức danh gì.và yêu cầu của ngân hàng tuyển dụng như thế nào.

vừa học xong môn kế toán ngân hàng, thấy hay nO khó phết, môn nghiệp vụ ngân hàng thì đỡ hơn và kiến thức nó kiểu lý thuyết thực tế nhiều hơn. Đương nhiên khi làm việc thì việc biết cả 2 sẽ rất cần thiết

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,685
Thành viên mới nhất
youhuihuodog55
Back
Bên trên