HOT Nên vào Sacombank hay Techcombank?

Em đang có cơ hội lớn để vào 1 trong 2 ngân hàng này mà đang phân vân quá, nghe nói lương sacom cao và không áp lực bằng tech nhưng tech thì được đào tạo bài bản và chuyên nghiệp hơn?
Mong các bác tư vấn cho em với!

Theo minh da lam viec o Sac, co ban be lam viec o Sac va Tech thi theo y cua ban da dung roi. Sac che do tot, luong cung cao. Nhan vien tre va toan Nam thanh Nu tu @@. Nhug Tech dao tao bai ban hon, luong thap hon neu ban co kha nang ban co the Deal luong la 1 thang chay chi tieu bao nhieu de co dc luong bao nhieu. Neu ban thich lam viec thoai mai, che do va luong tot thi chon Sac di ban nhe. Tuy ko dao tao bai ban nhug qua thoi gian minh cug lam dc viec thoi. Neu ban thich ap luc hon, lam viec chat che hon vi tin dung ben Tech thu tuc, quy trinh rac roi hon sac de kiem soat rui ro. Tuy quan diem cua ban.

Theo mình thì là Sacom và tech đào tạo thì cũng một 9 một 10, Tech 10, Sacom 9.
Còn về các thứ còn lại thì Sacom 9 thì tech chỉ cỡ 5 6 thôi, ý kiến cá nhân đã qua Sacom :)

Tech thê thảm vậy sao hả mọi người? Em cũng muốn vào Sac nhưng mà Tech lại thi trước, vì 2 chỗ đều là có mối quan hệ nên bên nào được trước thì đi trước, Sacom thì chờ phỏng vấn nữa là vào thôi mà chờ mãi chưa có lịch pv, còn Tech thì thứ 2 pv rùi nên cũng muốn bỏ Tech mà khó quá...:(

Mình cũng thấy bạn nên vào sacom, áp lực đâu cũng như nhau thôi, khối lượng công việc nhìu tương đương nhau nhưng lương+ phúc lợi bên sacom tốt hơn đó, lúc đầu đi làm thì suy nghỉ là làm đâu cũng đc nhưng làm 1 thời gian thì sẽ thấy mức lương cũng khá quan trọng. Mình thấy ai cũng nói Tech đào tạo tốt, nhưng hồi mình vào thì thấy dc đi học về phần mềm mà dạy bằng powerpoint, trên thì cứ nói thao thao ở dưới đây ko hình dung dc (có máy tính đâu mà coi), nghe như kiểu cưỡi ngựa xem hoa, về lại cn mấy chị chỉ cho làm thấy dễ hiểu hơn, mình thì ko bít sacom sao hết nhé. Làm 1 thời gian tự nhiên bạn sẽ thạo việc chứ ko cần nhất thiết là dc đi đào tạo thì mới biết việc đâu.Bạn cứ đi pv cả 2 nơi rồi so sánh mức lương+ địa điểm làm việc coi chỗ nào gần nhà, tiện hơn cho bạn rồi suy nghĩ.

Em đang có cơ hội lớn để vào 1 trong 2 ngân hàng này mà đang phân vân quá, nghe nói lương sacom cao và không áp lực bằng tech nhưng tech thì được đào tạo bài bản và chuyên nghiệp hơn?
Mong các bác tư vấn cho em với!
chủ thớt hồi ý quyết sao? Mình vote Sacombank khỏi phải nghĩ.

cac bạn ơi nghe no'i tech kêu mình làm so tiet kiệm 30tr cầm chân , bắt buoc lam trong 3 nam phai khong a. thanks moi nguoi :)

cac bạn ơi nghe no'i tech kêu mình làm so tiet kiệm 30tr cầm chân , bắt buoc lam trong 3 nam phai khong a. thanks moi nguoi :)
50 tr chứ. Nghỉ trước 1 khoảng nào đó là phạt 30, còn 1 khoảng nào đó là 50 thì phải. Trong topic tuyển của Tech có bạn đi thi về có rì viu đó.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,455
Thành viên mới nhất
kyzsvaass1122
Back
Bên trên