Nên học cao học ngành TCNH hay QTKT

E chào mọi người ạ. Em vừa tốt nghiệp khoa TC-NH trường ĐH Phương Đông
Em cũng đã được lấy bằng rùi nên dự định học 1 lèo lên Cao học luôn ạ. Tuy nhiên em đang không biết là nên học lên cao ngành Tài chính - Ngân Hàng hay học hẳn sang Quản Trị Kinh Doanh . Em dự định xin vào nhà nước nhưng cũng chưa cụ thể là xin vào đâu , em kbiet học bằng nào ra thì dễ xin hơn nữa. hic hic . Anh chị đi trước cho em xin lời khuyên với ạ.
Em chân thành cảm ơn ạ.

Đi làm đi rồi học tiếp hay hơn. Học xong thạc sỹ mà chưa có kinh nghiệm vẫn vậy thôi.

Xin vào nhà nước nếu là NHNN thì nên học TC-NH. Quản trị KD thì thường nghiêng về phía doanh nghiệp hơn. Nên cứ TC-NH mà thẳng tiến. Và em nên vừa học vừa làm nếu sắp xếp được thời gian vì đến lúc em xong thạc sỹ thì sẽ có vô số người là thạc sỹ nên xin việc cũng rất là khó.

Em cảm ơn các anh ạ . Em đang đi làm rồi nên có ý định kết hợp 2 ngày cuối tuần để đi học. Chứ không ngồi nhà học thôi thì nguy hiểm lắm ^_^

Nếu bạn có dự định xin vào nhà nước thì nên học cao hơn về TCNH.
QTKD chỉ thích hợp đối với những người đang làm cho ngân hàng tư nhân để mở rộng mối quan hệ và sale, bên cạnh đó có thể học nhiều về phương cách bán hàng và quản lý mối quan hệ 1 cách hiệu quả.
Ý kiến của mình là vậy

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,533
Thành viên mới nhất
dongthunggo
Back