Nên chọn Petrolimex hay VIB?

huyen_na

Thành viên tích cực
mọi người thử cho em ý kiến xem, nếu phải lựa chọn thì nên chọn NH VIB hay công ty xăng dầu petrolimex (ko hẳn phải là ngân hàng)
em thì em học ngân hàng nhưng thực tế nhìn toàn cảnh nhân viên NH giờ "có tiếng mà ko có miếng" nên em cũng hơi nản, nhưng vẫn muốn làm đúng chuyên ngành mình học.@-)
mọi người thử ý kiến dùm em nhé. Thank mọi nguơi nhìu!

Làm giao dịch viên VIB làm gì, bạn gái tôi là gdv đi làm đến tối mịt mới về, phờ hết người, làm có 3 tháng thôi mà nhìn gầy xanh xao ra... trong khi lương lậu gdv thì thấp. Khổ thân, nhìn thương lắm nhưng chẳng biết nói ntn. Người ta chọn rồi thì mình ủng hộ thôi. Hic! honey của anh *.*...
Chúc bạn chọn được công việc tốt .

Mình khuyên bạn nên làm ngân hàng tốt hơn nhiều, petrolimex k tốt bằng đâu, còn vất vả thì ở đâu cũng vậy thôi, lương của mình là do thành quả lao động của mình mang lại mà. Nhưng về cơ bản ngân hàng đc lương cao hơn. Mình đang làm ở petrolimex mà công vc cũng vất vả lắm.

VIB đang cơ cấu lại có thể cơ hội với cả môi trường sẽ tốt hơn.
Còn Petro thì chắc kd xăng dầu khá hơn thôi, chứ môi trường chắc không bằng...\

Làm giao dịch viên VIB làm gì, bạn gái tôi là gdv đi làm đến tối mịt mới về, phờ hết người, làm có 3 tháng thôi mà nhìn gầy xanh xao ra... trong khi lương lậu gdv thì thấp. Khổ thân, nhìn thương lắm nhưng chẳng biết nói ntn. Người ta chọn rồi thì mình ủng hộ thôi. Hic! honey của anh *.*...
Chúc bạn chọn được công việc tốt .

người yêu bạn may mắn thế :) đọc post của bạn mà dạt dào cảm xúc :)

Nếu là Ngân hàng mình sẽ lựa chọn PG nhưng bạn nói ở PG nhưng k hẳn là ngân hàng thì thôi chọn VIB đi!
Mình có đứa bạn làm ở PG suốt ngày thấy kêu sướng vì k lúc nào phải lo chuyện huy động cả(nó làm tín dụng doanh nghiệp)

Nếu bạn muốn làm cố định một chỗ và (gần như) sẽ không chuyển đi làm chỗ khác trong phần đời còn lại thì làm Petro.
Nếu bạn muốn tìm kiếm nhiều cơ hội hơn và có thể thuyên chuyển công việc thì nên chọn VIB. VIB lương tín dụng khoảng 7 + phụ cấp (NV mới) sau đó tăng lương từng năm nên cũng không đến nỗi tệ lắm.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,468
Thành viên mới nhất
go88wiki
Back
Bên trên