mong lời khuyên trong công việc

NHUNGTRAN162162

Verified Banker
mong ace cho mình kinh nghiệm về việc này.Hiện nay mình đang thấy thất vọng về công việc của mình ,vào ngân hàng từ 9/2012 đến nay đã gần 5 năm mà lương bổng vẫn "trôi nổi"theo tình hình lên xuống của ngân hàng,nói thật chứ không có lên mà chỉ xuống lúc khủng hoảng năm 2012 mà thôi,lương hiện giờ của mình chỉ thực lãnh 5.7tr + phu cấp 600k =6.300,mà một em mới vào chính thức đã là 6tr thực lãnh chưa tính phụ cấp rồi,Giờ mình nên chuyển qua ngân hàng khác làm hay lại tiếp tục ở lại công việc này ... giờ đã 28t rồi nên cũng hơi lo sợ.mọi người có ai cho mình lời khuyên với (mình làm bên mảng vận hành,không có chỉ tiêu,mình đã từng làm teller - dịch vụ khách hàng .. nói chung có nhiều kinh nghiệm,giờ chỉ có anh văn là sự lo ngại nhất khi chuyển việc thôi)

mình cũng 05 năm- làm bên phòng vận hành luôn, lương cũng bằng cán bộ teller đây. Bạn làm bên khối vận hành thì định chuyển qua vị trí gì?? chứ mấy ngân hàng khác ít thấy tuyển nhân viên vị trí này lắm.
Có kinh nghiệm rồi thì vào phỏng vẩn thôi chứ lo ngại gì.

mình cũng 05 năm- làm bên phòng vận hành luôn, lương cũng bằng cán bộ teller đây. Bạn làm bên khối vận hành thì định chuyển qua vị trí gì?? chứ mấy ngân hàng khác ít thấy tuyển nhân viên vị trí này lắm.
Có kinh nghiệm rồi thì vào phỏng vẩn thôi chứ lo ngại gì.[/QUOG

thay lon tuoi roi nen cung so nguoi ta che do ban.xua minh cung tung lam teller roi chuyển làm dvkh cung co chi tieu nhe nhang .. nen cung phan van chuyen qua dau day ?

hicc bên mình teller là DVKH. Bạn định chuyển làm nhân viên nữa ah. Theo mình thì ứng tuyển vị trí cao hơn đi.

5 năm mà mức lương ko lên mà bh bạn mới nghĩ đến sự thay đổi thì mình thấy bạn cũng kiên nhẫn chờ đời một điều gì đó thật :d

5 năm mà mức lương ko lên mà bh bạn mới nghĩ đến sự thay đổi thì mình thấy bạn cũng kiên nhẫn chờ đời một điều gì đó thật :d
lúc đầu lương mình là 5.021 thực lãnh được 4 tháng nó giảm lương cái đùng còn lại 4tr .,xong cái đổi chức danh (mỗi lần đổi chức danh là chuyển chi nhánh/pgd => ứng tuyển nội bộ) cũng điều chỉnh lên tới giờ là 5.7tr (mình không làm thứ 7,làm thứ 7 dc thêm 600k nữa thì phải)=> hỏi ra sao lương mình thấp thì kêu tại k ổn định ở 1 chi nhánh nên thấp=> không lẽ cứ mãi làm 1 giao dich viên suốt sao ,nghĩ rằng hết khủng hoảng thì lương sẽ tăng lại. nào ngờ.... 4 năm lương tăng 700k .hài thiệt.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,404
Thành viên mới nhất
angelwitchmerch
Back
Bên trên