Môi trường làm việc tại VIB??

Chào các anh/chị/em và các bạn!
Tình hình là mình mới nghỉ bên ngân hàng e, lý do là thấy không phù hợp với môi trường làm việc có truyền thống xu nịnh và phong cách lãnh đạo mang tính gia đình và rất nghiệp dư bên ấy.Vừa rồi có nộp đơn thử vào VIB và đậu vào vị trí quản lý khách hàng doanh nghiệp, nhưng thật sự là mình không biết môi trường làm việc tại VIB như thế nào. Vì thế mình rất mong các anh chị, đồng nghiệp có kinh nghiệm tại VIB tư vấn về môi trường làm việc tại VIB trước khi chấp nhận, vì rất sợ gặp lại môi trường làm việc như chổ cũ bên e.
Rất mong sự chia sẽ và cảm ơn các anh chị và đồng nghiệp rất nhiều.

Chào bạn Hùng và các anh chị em
Mình mới gia nhập diễn đàn và có vào topic này. Thấy những suy nghĩ của bạn Hùng có nhiều điểm tương đồng và trăn trở nên mình cũng xin mạn phép được giãi bày, tâm sự.
Mình cũng đang suy nghĩ và muốn thay đổi công việc. Không biết giờ bạn Hùng đã sang làm ở VIB chưa và bạn cảm nhận môi trường làm việc bên đó thế nào: Tác phong làm việc, chế độ đãi ngộ và quan trọng nhất là lộ trình thăng tiến như thế nào?
Mình làm ở Sacom cũng được 05 năm rồi nhưng tự nhận thấy không có nhiều khả quan cho con đường tương lai nên mang trong mình nhiều trăn trở và muốn xin các bạn, các anh một lời khuyên
Thank all

Em chào tất cả ACE! Hiện em đang làm tại Direct sale Thành Nam của VIB, ở đây thì có nhiều phòng. Ở phòng em thì mọi ng rất ok, hỗ trợ nhau hết mình, hòa đồng, vui vẻ, chỉ có cái là áp lực tại trung tâm bán cũng cao. Nếu vượt qua được thì ok. Còn về hồ sơ thì sẽ tùy khẩu vị của sếp nha!

Em chào tất cả ACE! Hiện em đang làm tại Direct sale Thành Nam của VIB, ở đây thì có nhiều phòng. Ở phòng em thì mọi ng rất ok, hỗ trợ nhau hết mình, hòa đồng, vui vẻ, chỉ có cái là áp lực tại trung tâm bán cũng cao. Nếu vượt qua được thì ok. Còn về hồ sơ thì sẽ tùy khẩu vị của sếp nha!

Thank bạn đã trả lời mình số vấn đề. Tuy nhiên, phiền bạn cho mình biết cụ thể hơn được không.
Ý mình muốn tìm hiểu là: Văn hóa tổng thể của VIB – Đường hướng của Ngài Chủ tịch – Chú Đặng Khắc Vỹ đó (Về con người, môi trường và cơ hội thăng tiến như thế nào)
Bên cạnh đó, KPI theo như bạn nói là cao vậy cụ thể nó như thế nào: Cho vay? Huy động? Và một số các chương trình định hướng: Thẻ tiết kiệm, thẻ tín dụng vv và vv là bao nhiêu trong 01 tháng
Cám ơn bạn đã trả lời giúp mình

Thank bạn đã trả lời mình số vấn đề. Tuy nhiên, phiền bạn cho mình biết cụ thể hơn được không.
Ý mình muốn tìm hiểu là: Văn hóa tổng thể của VIB – Đường hướng của Ngài Chủ tịch – Chú Đặng Khắc Vỹ đó (Về con người, môi trường và cơ hội thăng tiến như thế nào)
Bên cạnh đó, KPI theo như bạn nói là cao vậy cụ thể nó như thế nào: Cho vay? Huy động? Và một số các chương trình định hướng: Thẻ tiết kiệm, thẻ tín dụng vv và vv là bao nhiêu trong 01 tháng
Cám ơn bạn đã trả lời giúp mình
Hi bạn, cái đó có vẻ quá vĩ mô quá, khi vào làm bạn sẽ cảm thấy là được định hướng theo khẩu vị của trung tâm hay chi nhánh, cụ thể hơn là của phòng ( khẩu vị hồ sơ ở trung tâm bán cũng đặc biệt cao: ví dụ hạn chế nhận tài sản ở các khu vực bchanh, hóc môn,..). Cạnh tranh cao thì cơ hội thăng tiến cao.
KPI bên trung tâm chỉ có dư nợ cho vay thôi nha bạn, còn chỉ tiêu cụ thể ở các chi nhánh ntn thì mình ko rõ.

Huyền xinh gái

Chào cả nhà, em hiện cũng là nhân viên VIB, cá nhân em thì rất thích môi trường VIB, khá minh bạch, Chính sách đào tạo rất tốt, nhân viên mới nhân viên cũ được đào tạo ( hoặc phải đi học rất nhiều ), có trang web học riêng. Môi trường làm việc rất tốt.
Nói chung theo em là mới ra trường thì nên vào VIB
:):):):):):)

Chào cả nhà, em hiện cũng là nhân viên VIB, cá nhân em thì rất thích môi trường VIB, khá minh bạch, Chính sách đào tạo rất tốt, nhân viên mới nhân viên cũ được đào tạo ( hoặc phải đi học rất nhiều ), có trang web học riêng. Môi trường làm việc rất tốt.
Nói chung theo em là mới ra trường thì nên vào VIB
:):):):):):)
bạn cho mình hỏi 1 chút ...
làm việc ở hội sở chỗ Phan Chu Trinh thì nam giới bắt buộc phải mặc quần âu - áo sơ mi - ca vát cả tuần ah , có ngày nào đc freestyle ko ... mùa đông có đc freestyle ko , hay phải mặc vest ...

em làm ở Sài gòn á, bộ phận back thì mặc thoải mái là đồ công siwr, còn phòng kinh doanh thì mặc như anh nói á, nhưng thứ 7 được mặc thoải mái

Theo em thì môi trường làm việc VIB rất áp lực đặc biệt là các khu vực tại H.O làm với Foreigner head ko tin các anh chị cứ ghé Sailling tower 111a Pasteur lên tầng 02 sẽ biết ngay :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,573
Thành viên mới nhất
Minhthu02
Back
Bên trên