HOT Môi trường làm việc tại NH TMCP Quốc tế (VIB)

Tình hình là không tìm thấy topic nào nói về môi trường làm việc tại VIB, nên mình muốn lập 1 topic để chia sẻ với mọi người. Mình được làm ở 1 vị trí tiếp xúc khá nhiều với các phòng ban khác như GDTD, DVKH, TTTM, TTTT...... nên cũng có nhiều điều chia sẻ, cũng hiểu kha khá về các bộ phận. Vì cũng khá nhiều nên không biết bắt đầu từ chỗ nào, nên bạn nào hỏi gì thì mình sẽ chia sẻ cho ha :D

Thanks chủ thớt, e vừa từ chối k sang VIB làm GDTD xong, kể ra k áp lực chỉ tiêu và về 6h mà lương 9tr như VIB offer em cũng hơi tiếc ^^

bác nào làm GDTD của VIB ko, em đang định apply CVCC GDTD mà ko biết bên này mô hình tập trung hay là mô hình tại chi nhánh, vì thấy tuyển cho nhiều chi nhánh, mà thấy mô tả chuyên viên cao cấp còn phải CC và ĐKGD thì ko hiểu yêu cầu kinh nghiệm tới 5 năm để làm gì ạ?
GDTD của VIB xử lý tập trung theo vùng, và trong mỗi vùng đó lại chia ra 1 số nhóm, mỗi nhóm sẽ phân ra xử lý cho chi nhánh nào. GDTD thì xử lý hồ sơ cho cả cá nhân và doanh nghiệp, vùng GDTD chỗ mình thấy tầm 6h giờ là về gần hết rồi khi nào có hồ sơ nào gấp mới ở lại muộn thôi.
Còn việc công chứng, đi đăng ký giao dịch đảm bảo thì có người chuyên đi, GDTD không phải đi.

Hiện giờ VIB đang dùng hệ thống hạch toán Symbol với phê duyệt qua LOS.

Áp lực thì chắc cũng không áp lực lắm thấy mấy chị làm tàn tàn xong ăn uống cũng vui.

mình ấn tượng về cung cách phục vụ của VIB, rất thân thiện nên cũng muốn apply vào ngân hàng nay. m.n có thể cho mình thêm thông tin về vị trí GDV ko? môi trường làm việc và lương thưởng như thế nào?
Hi, chào em. Nhìn chung định hướng của VIB là đội ngũ teller thân thiện, niềm nở với khách hàng. Chị đang làm GDV tại VIB. Môi trường chỗ chị thì thoải mái. Lương tạm được, ngày lễ nào cũng có thưởng nhg ít (khoảng 500k) , tết có thưởng nhg quy theo % hoàn thành KPI,. Nhưng càng ngày áp lực chỉ tiêu càng cao em nhé (phải bán rất nhiều thứ: từ huy động, thẻ, số lượng Khách hàng mới và đặc biệt là phải bán thêm cả bảo hiểm nữa nhé)

Cả nhà ạ, tình hình là em và nhóm đồng nghiệp chuẩn bị vào phòng thẩm định thẻ vib làm việc. Anh chị có ai biết về phòng này không ạ. Cho tụi em xin thời gian làm việc, công việc phải làm hàng ngày, lượng hồ sơ bao nhiêu, môi trường sao, lương bổng được không ạ

Cho em hỏi thằm về chương trình Future VIBers với ạ. 3 tháng đầu mình sẽ làm gì và 3 tháng sau thử việc mình làm gi ạ? Có cơ hội giữ lại làm chính thức sau 6 tháng ko ạ?
bạn ơi cho mình xin kinh nghiệm phỏng vấn vào vị trí Thực tập viên của VIB với!!!!!!!!!!:):):):):)

Cả nhà ạ, tình hình là em và nhóm đồng nghiệp chuẩn bị vào phòng thẩm định thẻ vib làm việc. Anh chị có ai biết về phòng này không ạ. Cho tụi em xin thời gian làm việc, công việc phải làm hàng ngày, lượng hồ sơ bao nhiêu, môi trường sao, lương bổng được không ạ
Hi bạn. Đã vào thẩm định thẻ ngân hàng vib chưa? Chế độ tốt ko bạn?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,226
Thành viên mới nhất
A Girl A Gun A
Back
Bên trên