HOT Môi trường làm việc tại NH TMCP Quốc tế (VIB)

Tình hình là không tìm thấy topic nào nói về môi trường làm việc tại VIB, nên mình muốn lập 1 topic để chia sẻ với mọi người. Mình được làm ở 1 vị trí tiếp xúc khá nhiều với các phòng ban khác như GDTD, DVKH, TTTM, TTTT...... nên cũng có nhiều điều chia sẻ, cũng hiểu kha khá về các bộ phận. Vì cũng khá nhiều nên không biết bắt đầu từ chỗ nào, nên bạn nào hỏi gì thì mình sẽ chia sẻ cho ha :D

bác nào làm GDTD của VIB ko, em đang định apply CVCC GDTD mà ko biết bên này mô hình tập trung hay là mô hình tại chi nhánh, vì thấy tuyển cho nhiều chi nhánh, mà thấy mô tả chuyên viên cao cấp còn phải CC và ĐKGD thì ko hiểu yêu cầu kinh nghiệm tới 5 năm để làm gì ạ?

Phê duyệt tập trung trên LOS bác nhé
Áp lực cao nhé

Phê duyệt tập trung trên LOS bác nhé
Áp lực cao nhé
Áp lực thì em không sợ ạ, em có gần 2 năm làm HTTD 1 mình cân 1 chi nhánh mới thành lập, từ báo cáo đến hồ sơ, giải ngân em làm tất tần tật, cả công chứng đăng ký em làm luôn, kiểm soát luôn tờ trình (theo qđ sản phẩm).
Lương thưởng ok k bác? Mà core bên này là symbol đúng k nhỉ?

Áp lực thì em không sợ ạ, em có gần 2 năm làm HTTD 1 mình cân 1 chi nhánh mới thành lập, từ báo cáo đến hồ sơ, giải ngân em làm tất tần tật, cả công chứng đăng ký em làm luôn, kiểm soát luôn tờ trình (theo qđ sản phẩm).

Core oracle
Lương cao tùy bác deal thôi 22 cũng có cho CVCC
Tuy nhiên em nói rồi nhé ... làm đến 10:00 pm giúp em cái nhé :D

Nói về áp lực thì vô cùng lắm, đừng so sánh bác ạ. Không biết GDTD của vùng nào làm đến 10 giờ chứ vùng mình thấy đa số 6h là offline hết rồi, tất nhiên nếu ĐVKD cần hỗ trợ vẫn có thể làm đến 8-9h như bình thường. Về VIB sẽ có người chuyên đi đkgdđb, b yên tâm :D. Lương thưởng thấy khá ok

Core đó chính là Symbols đấy còn gì. Bác làm ở VIB mà lại để ava Vietcom à :D. Mà bác ở HO hay ở vùng nào đấy :)

Em tạm biệt VIB sang VCB rồi bác ah
Em làm H.O dân Product đây Bác
Em làm kế Bác Godfrey ấy .... Bác biết ko ? Godfrey cũng 10:00 tan sở ko bác nhé :D

bác nào làm GDTD của VIB ko, em đang định apply CVCC GDTD mà ko biết bên này mô hình tập trung hay là mô hình tại chi nhánh, vì thấy tuyển cho nhiều chi nhánh, mà thấy mô tả chuyên viên cao cấp còn phải CC và ĐKGD thì ko hiểu yêu cầu kinh nghiệm tới 5 năm để làm gì ạ?
GDTD của vib là tập trung bạn nhé, nhưng 1 số chi nhánh đặc thù xa thì vẫn có GDTD ngồi tại chi nhánh để tiện nhập và theo dõi tsbđ, phần mềm dùng là symbol, hiện đã xử lý trên LOS rùi nhé, tuy nhiên thu nợ, xuất ts thì vẫn đề nghị qua request, tầm 6h hoặc căng là 6h30 là về thui, tuy nhiên nếu ĐVKD nhờ hỗ trợ muộn thì vẫn làm, còn chuyên viên CC tương đương kiểm soát GDTD (ng duyệt) thì kinh nghiệm 5 năm là đúng thôi :). Đôi lời chia sẻ :)

mình ấn tượng về cung cách phục vụ của VIB, rất thân thiện nên cũng muốn apply vào ngân hàng nay. m.n có thể cho mình thêm thông tin về vị trí GDV ko? môi trường làm việc và lương thưởng như thế nào?

tks chủ thớt về chủ đề hữu ích, b cho t hỏi t đc gọi đi pv vị trí xử lý nợ khách hàng cá nhân. B cho tớ hỏi pv vị trí này hay hỏi những gì, vị trí này có bị áp chỉ tiêu phải thu hồi đc bao nhiêu nợ 1 tháng k
---------------
Vị trí nào cũng có chỉ tiêu bạn ạ, theo mình được biết thì THN mới vào có chỉ tiêu 600, lên cv thì 900 (ko chắc lắm vì nc với 1 anh bên THN khá lâu rồi)
-------------------
cũng đang muốn hỏi về vị trí XLN của VIB , lương và phụ cấp có đc tầm 9tr ko nhỉ , có chế độ incentive ko ...
----------------
lên CV thì lương 9tr là chuyện bt mà bạn.

Các anh chị đi trước cho em hỏi một chuyện,em mới đi làm VIB được hơn 2 tháng thôi,các sếp thì rất quan tâm hỏi han tiến độ công việc,nhưng chỉ có điều làm em cảm thấy khó chịu nhất là chuyện đồng nghiệp lại có người phân biệt dân Bắc Nam,em nghe mà bực bội quá vì em cũng là dân Bắc nhưng sống trong Nam từ bé.Nhiều lúc muốn cãi nhau một trận cho bỏ tức mà lại cố nhịn cho qua chuyện,em có nên nói chuyện này với sếp của mình ko?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,386
Thành viên mới nhất
caipiaovn1666
Back
Bên trên