Mình đã thi vào ngân hàng như thế nào !?

Đọc tâm sự của bạn mà mình thấy khá thú vị. Hoàn cảnh, cách suy nghĩ và quyết định của bạn đều khá giống mình. Mình cũng phải tìm việc trong ba tháng sau tốt nghiệp, lăn lộn các trang web tìm mọi việc, đi làm quảng cáo, rong ruổi trên đường, cũng trượt VP, MB, Sacom...(Nhưng mình chỉ tiếc MB, hai ngân hàng kia không tiếc, đặc biệt là Sacombank - ý kiến cá nhân). Nhưng rồi quyết định dừng lại, tập trung cho đợt thi Ngân hàng dồn dập khi ấy. Bố mẹ bạn cũng y như bố mẹ mình vậy, lo lắng, tìm cửa sau. Cuối cùng may mắn lại đã đến, mình đỗ bidv tỉnh và vietin hà nội. Vui lắm, đến giờ đọc tâm sự của bạn lại ngồi gõ mấy dòng này :)) Chúc các bạn thành công và có những quyết định sáng suốt

Chúc mừng bạn nhé! Chắc là bạn sẽ đi làm VCB nhỉ. Ôi, ước mơ của mình. Mình cũng ra trường đến ngày hnay là tròn 4 tháng. Cũng đã trải qua những lần xin việc và thi vào ngân hàng như bạn. Và hôm qua nhận đc tin là đã trượt Vietcombank_ ước mơ lớn nhất của mình sau gần 4 tháng chờ đợi, hi vọng và ko kàm gì hết. Đúng là ko nên bỏ nhiều trứng vào cùng 1 giỏ. Buồn quá! Giờ ko biết phải tiếp tục làm sao? lại ôn thi, chờ đợi,.... Sắp hết năm rồi, chỉ hi vọng kiếm đc ít tiền mua vé tàu Tết về quê thôi. huhuhuhuhu. Nản quá!

hay qua di anh ơi đây là một bài học quá ý nghĩa đối với em nhầm bạn thôi Hiện tại minh vẫn chưa tìm được việc cũng như cơ hội. Qua bài của bạn mình học tập được nhiều. bạn học trừong nao vậy ạ

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,468
Thành viên mới nhất
go88wiki
Back
Bên trên