Mẫu giấy ủy quyền cho ngân hàng nhận sổ đỏ của khách hàng từ chủ đầu tư

nileduong

Thành viên
Gửi anh/chị
Nhờ anh chị giúp em một vấn đề này nhé.
Khách hàng của em có thế chấp một căn nhà chung cư tai goldenwestlake nhưng chưa được chủ đầu tư cấp sổ đỏ, em có thể yêu cầu khách hàng làm một giấy ủy quyền cho ngân hàng nhận sổ đỏ thay cho khách hàng khi chủ đầu tư cấp sổ đỏ không ah? nội dung giấy ủy quyền như thế nào ah, cho em xin mẫu giấy ủy quyền ah? Giấy ủy quyền đó có cần phải công chứng hay xin xác nhận của UBND không ạ?
Em xin cảm ơn

Bạn không những phải làm giấy ủy quyền mà bạn còn phải làm cả công văn gửi cho bên chủ đầu tư căn hộ và cho UBND quận với nội dung khi sổ dỏ được cấp thì yêu cầu UBND trả trực tiếp cho đại diện ngân hàng (trường hợp UBND trả trực tiếp cho người mua). trường hợp UBND trả cho chủ đầu tư thì căn cứ theo công văn và HDTC chủ đầu tư sẽ giao lại giấy tờ nhà cho ngân hàng.
Bạn cũng cần phải chú ý trường hợp thế chấp này vì rất dễ dẫn đến tranh chấp sau này. Nếu chủ nhà trà hết tiền cho bên chủ đầu tư nhưng chưa cấp giấy chứng nhận thì còn được. chứ nếu chủ nhà chưa trả hết tiền cho bên chủ đầu tư mà bạn đã nhận thế chấp thì sẽ gay go cho bạn đấy.
Mẫu giấy ủy quyền bạn có thể hỏi ở PCC hoặc ở tại ngân hàng bạn đang làm việc, thường những người làm lâu năm họ đầu có.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,572
Thành viên mới nhất
8xbet777_bet
Back
Bên trên