Review Luơng, môi trường làm việc, cơ hội thăng tiến tại SHB!

Tình hình là mọi người đang chờ đợt kết quả của vòng thi viết tập trung tại SHB. Trong thời gian chờ đợi mòn mỏi này, mời mọi người đặc biệt là các anh chị đi trước cùng bàn luận về lương thưởng, môi trường làm việc và cơ hội thăng tiến tại Ngân hàng Sài Gòn - Hà Nội SHB. Đây là chủ đề mà mình cũng rất quan tâm. Tuy nhiên chưa có thông tin nào cả? [..]
Xin cảm ơn sự chia sẻ của mọi người!

Các bác cho em hỏi vị trí CV Hỗ trợ tín dụng SHB có chịu chỉ tiêu không ạ? Lương tháng bao nhiêu ạ?

Cho em hỏi vtri chuyen vien bên Ban quản lý nợ tại HO lương thế nào với ạ

Lương thẩm định khá so với mặt bằng chung. Anh có 7 năm kinh nghiệm rồi thì chắc deal lương cao đc:)) Quan trọng là mức lương hiện tại thực nhận của anh là bao nhiêu, từ đó đưa ra mức lương đề nghị với HĐ tuyển dụng.
Một banker sắp sang Thẩm định SHB cho hay :)

SHB làm như phải có quen hay sao... bữa mình nộp hsơ onl không thấy rep, đem hsơ giấy nộp mà không cho lên gặp Hành chánh. Gặp con tiếp tân hỏi hsơ có quen ai k,huhu... mình nói là có mấy ae SHB nói có tuyển rồi coi trên mạng nộp... Xong hsơ trôi từ trước tết tới giờ k 1 email hay tn "e không đủ điều kiện lọt vào vòng gửi xe", để khỏi trông ngóng...hic...hic... buồn...

Mình làm tín dụng ở SHB, nhìn chung thi vào vị trí tín dụng sẽ dễ hơn, không cần phải quen biết gì như mấy b nói đâu vì vị trí này cũng áp lực mà. Còn các vị trí khác như HTTD nhìn chung chủ yếu là bận thôi chứ ko đến mức áp lực vì có chỉ tiêu gì cả. Bên SHB từ lúc P.van -> thông báo đỗ-> đến khi đi làm sẽ phải chờ hơi lâu vì ký qua nhiều phòng ban. Không có kinh nghiệm mới vào sẽ là học việc -> Thử việc- > Chính thức nhé

Mình làm tín dụng ở SHB, nhìn chung thi vào vị trí tín dụng sẽ dễ hơn, không cần phải quen biết gì như mấy b nói đâu vì vị trí này cũng áp lực mà. Còn các vị trí khác như HTTD nhìn chung chủ yếu là bận thôi chứ ko đến mức áp lực vì có chỉ tiêu gì cả. Bên SHB từ lúc P.van -> thông báo đỗ-> đến khi đi làm sẽ phải chờ hơi lâu vì ký qua nhiều phòng ban. Không có kinh nghiệm mới vào sẽ là học việc -> Thử việc- > Chính thức nhé
cảm ơn bạn nhé! :)

Xin lỗi k biết mình có thành kiến khi bé tiếp tân hỏi câu có quen ai k hay ai giới thiệu, mà mình nộp hsơ onl và hsơ giấy vị trí HTTD và CV KHCN(mình đã có kinh nghiệm) và cũng im re, chẳng hiểu ra sao....huhu...

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,414
Thành viên mới nhất
taihitclubto
Back
Bên trên