Lương khối Nguồn Vốn và Thanh toán Quốc tế

Quynhlien Phung

Thành viên
Các anh/chị cho em hỏi lương khối Nguồn vốn và Thanh toán quốc tế như thế nào ạ? Với cả em thấy chủ yếu các ngân hàng tuyển vị trí GDV hay QHKH chứ k phải là các vị trí ở Khối Nguồn vốn hay TTQT thì làm sao để được làm ở những vị trí này ạ?

Vi trí này là vi trí Back nên lương cũng giống Hỗ trợ bên tín dụng :D. Tầm tầm đó chứ không cao lắm đâu :D.
Mình nhớ ko nhầm thế :)

Chị Cánh Đồng Tuyết ơi, tầm tầm là khoảng bao nhiêu ạ?

Còn tùy thuộc vào kinh nghiệm của em bên mảng này nữa chứ. Các vị trí này back lương cũng không cao, nhưng được cái ổn định em ah.

Khối NV lương không cao thì khối nào cao hả trời. Mà làm ở Khối NV thì chưa hẳn là làm back vì đây là đơn vị chịu trách nhiệm kinh doanh trên thị trường liên ngân hàng nên có cả front và back. Và theo thống kê chung thì một tỷ lệ lớn lợi nhuận của các NH là do Khối NV đóng góp. Thế nên lương của những người làm việc ở khối này cũng khá cao.

TTQT thì có thể yêu cầu cũng tương đối, còn khối Nguồn vốn thì có lẽ đều đòi hỏi phải có kinh nghiệm làm NH/bộ phận tín dụng/quản trị rủi ro vài năm.

chốt hạ là lương khối thanh toán quốc tế là bao nhiêu vậy hả các bác, bên ngân hàng sacombank là bao nhiêu nhỉ

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,221
Thành viên mới nhất
menusrs8
Back
Bên trên