Lời bài hát chế - Công chúa Ngân hàng

Smart Banker

Chủ tịch HĐ Thanh niên nghiêm túc & FA Banker
Tự nhiên sáng nay thấy hàng xóm bật bài "Công chúa bong bóng - Bảo Thy", mình lại có cảm hứng chế thành lời bài hát về ngành Ngân hàng. Lời nhiều chỗ còn lủng củng, có gì anh em gạch đá nhẹ tay nhé :D Hy vọng rằng số phận các New Banker sẽ không như là những bong bóng kia !!

Công chúa Ngân hàng

Ngày xưa lúc thơ bé em thuờng hay mơ lắm, và khi theo mẹ đi gửi tiền, lại thấy ngân hàng thật lung linh, mẹ bảo em cố gắng học để sau vào Bank.

Và em luôn phấn đấu ra trường đạt thủ khoa, cầm trong tay tấm bằng Giỏi cùng với bao chứng chỉ kia, ôi sao thấy mình oai thật oai.

Và em rất hy vọng có công việc như ý, ở Bank luôn vui như ở nhà, thoải mái cống hiến hết khả năng, được nhận lương ôi cao thật cao.

Rồi em nộp hồ sơ và em đi phỏng vấn, dường như ở đâu cũng kinh nghiệm, dù rằng em mới chỉ ra trường, làm em sao luôn thấy thật buồn.

Đỗ vào Bank cũng thế thôi, đi làm chỉ tiêu không ngớt. Em vẫn luôn mơ, em vẫn không quên nỗ lực.

Nhưng nào em có biết đâu, Bank giờ nhiều con ông cháu cha, những vị trí ngon đâu có dành phần em !!!

Thời gian cứ trôi mãi, em không còn mơ nữa, để phấn đấu với thực tại, để cống hiến cho ngân hàng, và ngồi mong ngày mai sáng hơn.

Và em luôn cố gắng, không còn ngây ngô nữa, dường như không công việc nào là nhàn hạ, phải luôn chiến thắng mọi khó khăn, để cùng Bank vượt lên ngày mai !!

chủ yếu lấy ý nghĩa thui em ạ :D dựng clip thì a lại ko có năng khiếu :p

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,594
Thành viên mới nhất
sanforexuyti
Back