"Lo" vào Ngân hàng theo cách này có ổn không?

Không biết post bài này ở đây có được không nữa? Mong mod thông cảm.

Tình hình là em tốt nghiệp cũng lâu mà chưa có việc làm, lang thang tìm việc thì đọc được topic này
http://www.5giay.vn/showthread.php?t=5024484
em có chat hỏi thì kết quả như sau
Ngân hàng Phương Nam, giao dịch viên,làm việc tại TPHCM quận TB. Chi phí 50tr, đặt cọc trước 50%. Giao dịch tại nhà bạn ấy, có viết giấy bảo đảm + đưa hộ khẩu, CMND foto có công chứng,...

Cho em hỏi là:
_ Có ace nào từng vô NH làm thông qua bạn này chưa ?
_ Mức giá như vậy có ổn không ?
_ Lương giao dịch viên ở Phương Nam bây giờ là khoảng bao nhiêu ?( e fải tính coi khi nào mới hoàn vốn lại cho pame đc í mà)

Xin cám ơn rất nhiều.

Hi chủ thớt, m đã từng có kinh nghiệm bị loại từ vòng gửi xe ở bank này rồi, chính nhân viên NH kêu bọn mình (lúc đó chỉ mới xin thực tập thôi nhé!) là bọn em về đi chứ đừng đợi ở đây làm gì cho mất công, tụi chị đã có chỗ thực tập cho mấy em kia trước rồi (chỉ vào những người k mặc đồng phục), ở đây k tuyển người ngoài đâu... có thể đây chưa hẳn là lừa đảo vì chuyện "bán suất làm NH" thì k phải chỉ mới xuất hiện. NHƯNG... nếu bạn k có mối quan hệ nào để đỡ đầu sau này thì có thể chưa gỡ lại "vốn cho pame" thì đã bị đá văng ra cửa rồi. Vào đc NH là 1 chuyện, nhưng k quan trọng bằng việc bạn trụ lại đc hay k? Mong bạn suy nghĩ cho kỹ... về phần lương bổng thì mình xin chia sẻ như thế này, lương giao dịch viên bên Southern Bank k cao, tầm từ 5-8 triệu, tùy chi nhánh nhưng đc cái việc thì nhàn, về sớm lắm. Với mức lương đó, bạn có thể tìm các công việc khác thích hợp hơn trên các website tìm việc như làm kế toán cho công ty chẳng hạn. Bạn của mình nhiều người làm cho công ty, lương bây giờ còn cao hơn NH nhiều vì các công ty thường trả lương theo năng suất. Đừng vội chạy theo "mác NH" làm gì cho phí tiền của, thời gian, tuổi xuân của mình nữa.
Thân!

Theo quan điểm của mình thì đi theo con đường ấy liệu mình có biết thực lực của mình không? Và liệu bạn trụ lại ở đó bao lâu? Cái đấy mới là quan trọng.

chúa ghét những loại này, cộng thêm mấy cái loại thoái hóa biết chất viết thư tay, lợi dụng quan hệ này nọ để chạy việc, kiếm những đồng tiền bất chính, xã hội này còn nhiều người tốt, sẵn sàng xả thân để làm việc thiện thì những loại này sớm muộn vì cũng bị đào thải, chúng ta không nên làm những trò như vậy, có thế lương tâm mới trong sạch và không hổ thẹn với chính mình...xin trích một câu trong một tác phẩm của Nguyễn Hiến Lê như sau: Xã hội thời nào cũng tìm kiếm những người chính trực, trong sạch, không đem bán đấu giá lương tâm của mình, những người biết trọng sự thực và danh dự, đáng được tin cậy, không ngại khó nhọc mà chịu kiên nhẫn, không trông ở sự may mà biết tự tạo lấy sự may. Muốn có một tư cách như vậy, phải có nghị lực, nên việc đầu tiên trong sự tu thân là rèn nghị lực.

chuyện bán suất vào ngân hàng thì vẫn xảy ra, nhưng mà chuyện mua bán như thế này thì bác cứ cẩn thận vẫn hơn :D

quan hệ là để cuộc sống này tốt hơn theo đúng nghĩa của nó, chứ không phải là xin để được ưu tiên, để làm mất đi thế cân bằng của xã hội...ai cũng chạy chọt, này nọ thì xã hội này loạn quá...may mình chưa khi nào mất một xu để chạy việc...:-bd

Mình vẫn đang trong quá trình tìm việc, phỏng vấn trước giờ 3 cái bank rồi nhưng lúc nào cũng im lặng mà chịu đựng
thằng bạn thì nợ môn, mới ra trường thôi đã đc ông cậu dẫn vào Vietbank làm kiểm ngân
Ko quen biết, thân thế nó khổ vậy đó bạn ơi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,809
Thành viên mới nhất
thud
Back