Lấy đâu ra kinh nghiệm thi tuyển vào ngân hàng?

Chào các anh chị! em là sinh viên năm cuối mới ra trường, sắp được nhận bằng, tốt nghiệp ngành ngân hàng tại Đà Nẵng, khu vực ít khi ngân hàng tuyển dụng, em có mong muốn làm việc tại các ngân hàng ở Đà Nẵng nhưng nhu cầu tuyển dụng ở đây rất ít, hơn nữa em là sinh viên mới ra trường mà đi đâu cũng thấy người ta tuyển người có kinh nghiệm, bất kì vị trí nào cũng vậy, kể cả cộng tác viên thẻ. Em thắc mắc là vị trí nhỏ nhất cũng đòi kinh nghiệm thì người chưa hề có kinh nghiệm kiếm đâu ra việc để có kinh nghiệm đây? các anh chị giúp em giải đáp thắc mắc này với, hay bày cho em cách kiếm việc làm trong ngân hàng để lấy kinh nghiệm đi ạ!!!!

Đơn giản là bạn có thể làm thêm các công việc khác không thuộc ngân hàng. Như tiếp thị, bán hàng này nọ nọ kia, tham gia 1 số cuộc thi tuyển của cty khác ngoài ngành ít nhiều cũng giúp cho bạn và làm hồ sơ của bạn đẹp hơn. Đâu cứ nhất thiết là phải đã từng làm NH và khi có thì cứ app thôi, không có exp ngta vẫn nhận mà :))

Đâu có a cứ để ý tuyển trên ubank toàn yêu cầu kinh nghiệm tối thiểu 1 năm thui

Chào các anh chị! em là sinh viên năm cuối mới ra trường, sắp được nhận bằng, tốt nghiệp ngành ngân hàng tại Đà Nẵng, khu vực ít khi ngân hàng tuyển dụng, em có mong muốn làm việc tại các ngân hàng ở Đà Nẵng nhưng nhu cầu tuyển dụng ở đây rất ít, hơn nữa em là sinh viên mới ra trường mà đi đâu cũng thấy người ta tuyển người có kinh nghiệm, bất kì vị trí nào cũng vậy, kể cả cộng tác viên thẻ. Em thắc mắc là vị trí nhỏ nhất cũng đòi kinh nghiệm thì người chưa hề có kinh nghiệm kiếm đâu ra việc để có kinh nghiệm đây? các anh chị giúp em giải đáp thắc mắc này với, hay bày cho em cách kiếm việc làm trong ngân hàng để lấy kinh nghiệm đi ạ!!!!

Người ta vẫn ưu ái đối với các ứng viên có kinh nghiệm bởi "đỡ mất nhiều công sức đào tạo hơn", tuy nhiên, điều đó không hẳn là những ứng viên mới ra trường không có cơ hội, đây là cuộc cạnh tranh sòng phẳng, nếu bạn thể hiện tốt năng lực, tố chất của mình thì bạn hoàn toàn có thể chiếm "1 suất" cho mình; :)

P/s: Những người có kinh nghiệm không hẳn đã là những ứng viên xứng đáng đâu bạn, tự tin lên nhé! :D

Bạn nào muốn tốt thì đi làm những việc tương đương trong ngành tài chính kinh tế, xong trong CV ghi thời gian thực tập tăng lên coi như đi làm có tí kinh nghiệm :)

Cung đang lớn hơn cầu thì bên tuyển dụng tha hồ có quyền kén chọn, nếu có thể thì bạn chờ đến lúc cầu lớn hơn cung thì tha hồ các ngân hàng tìm bạn cho dù bạn có kinh nghiệm hay chưa :) Hiện tại thì hãy tìm các công việc khác làm thêm để tích lũy kinh nghiệm. Mình thấy ngân hàng đòi kinh nghiệm nhưng cũng phần nhiều là kinh nghiệm trong lĩnh vực liên quan, ... chứ không phải lúc nào cũng đòi chính xác lĩnh vực đó.
Vấn để bạn cần để ý yêu cầu để phân biệt là đòi kinh nghiệm để làm gì. Thông thường vị trí đòi 2-3 năm kinh nghiệm là vị trí đòi người vào làm được việc luôn, do đó thường đòi hỏi kinh nghiệm trực tiếp đến công việc. Vị trí đòi dưới 1 năm đến 1 năm, mục đích là đòi hỏi người được tuyển dụng đã có khả năng thích nghi, kỹ năng làm việc chứ không quá đặt nặng vào chuyên môn liên quan đến công việc được tuyển.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,538
Thành viên mới nhất
kokty1155
Back
Bên trên