Làm việc tại Ngân hàng ngày càng bèo, các bạn nghĩ sao?

Zeof

Verified Banker
Ngày xưa "Sống nhờ lương, giàu nhờ thưởng". Ngày nay thì "Sống nhờ lương, giàu đừng mơ". - Khẩu hiệu chung của dân Ngân hàng.
Ngày xưa khách hàng tự động tới, thời nay thì tự nhân viên tìm.
Ngày xưa khách hàng chi "hoa hồng" cho nhân viên ngân hàng. Ngày nay nhân viên ngân hàng chi "hoa hồng" ngược lại cho khách hàng.
....
Haiz... Nghề nghiệp của bọn mình có vẻ ngày càng đi xuống, các bạn nhỉ?

Kiếm gì kinh doanh ngoài thôi ace ơi, bên e đang có cv giảm lương từ 7,5 củ xuống còn 5 đây ko biết sống như nào nữa, hay vô nhà nước làm đi :))

làm ngân hàng giờ khổ như cún, muốn tìm việc khác làm mà kiếm chưa ra, haizzz. Ngân hàng các bác còn có time mà làm ngoài chứ bank mình làm thì tối mặt tối mũi,tín dụng mà cứ như mắc con mọn. muốn kinh doanh thêm cũng chịu.
hỗi xưa nghe mấy ông tín dụng kêu: coi khách hàng như rơm như rác, mình như các mác lê Nin:)) đến thời mình giờ thì đến chầu chực, mời mọc khách mà có ai thèm đoái hoài đâu. Nói chuyện với khách xong, nhá máy sang họ cũng chẳng thèm lưu số nữa, buồn ơi là buồn. Đầu tuần báo cáo chỉ tiêu, cuối tuần báo cáo chỉ tiêu, đầu tháng báo cáo chỉ tiêu, cuối tháng báo cáo chỉ tiêu. Chỉ tiêu thì cao ngất có khi nào hoàn thành đc đâu, thế là lương lại cứ trừ dân2^#(^ Đúng là giờ ngân hàng chỉ được cái mác thôi.
Ăn rồi rảnh lại lên ub than ngắn thở dài:((

Ấy nói khổ như kún tớ thấy cũng ko ngoa đâu :-t Cùng nhau động viên nhau vượt qua thời điểm, chỉ sợ mình nản quá ra thì NH lại thịnh :))

Ngày xưa "Sống nhờ lương, giàu nhờ thưởng". Ngày nay thì "Sống nhờ lương, giàu đừng mơ". - Khẩu hiệu chung của dân Ngân hàng.
Ngày xưa khách hàng chi "hoa hồng" cho nhân viên ngân hàng. Ngày nay nhân viên ngân hàng chi "hoa hồng" ngược lại cho khách hàng.
....

:)) cái này là châm ngôn của Liên Việt mà, LVPB hiện tại vẫn tốt so với các bank khác hơn cả quốc doanh :))

làm ngân hàng giờ khổ như cún, muốn tìm việc khác làm mà kiếm chưa ra, haizzz. Ngân hàng các bác còn có time mà làm ngoài chứ bank mình làm thì tối mặt tối mũi,tín dụng mà cứ như mắc con mọn. muốn kinh doanh thêm cũng chịu.
hỗi xưa nghe mấy ông tín dụng kêu: coi khách hàng như rơm như rác, mình như các mác lê Nin:)) đến thời mình giờ thì đến chầu chực, mời mọc khách mà có ai thèm đoái hoài đâu. Nói chuyện với khách xong, nhá máy sang họ cũng chẳng thèm lưu số nữa, buồn ơi là buồn. Đầu tuần báo cáo chỉ tiêu, cuối tuần báo cáo chỉ tiêu, đầu tháng báo cáo chỉ tiêu, cuối tháng báo cáo chỉ tiêu. Chỉ tiêu thì cao ngất có khi nào hoàn thành đc đâu, thế là lương lại cứ trừ dân2^#(^ Đúng là giờ ngân hàng chỉ được cái mác thôi.
Ăn rồi rảnh lại lên ub than ngắn thở dài:((
Bạn này giống mềnh ghê. Công việc thì khó mà suốt ngày kiểm tra kiến thức với làm báo cáo. Khách hàng tiếp thị một thôi một hồi gọi điện lại vẫn "ai đấy nhỉ". Chán chán lại lên UB nghe các đồng nghiệp chém gió :(

cái nghiệp vụ hiệnt ại mình đang làm chỉ có trong ngành ngân hàng,
Nên nhiều khi muốn mở rộng đối tượng apply cũng khó
hic
thực sự nản lắm rồi
Mình thì ko giảm lương, chưa bị cắt giảm nhân sự
Nhưng cơ cấu thì suốt ngày thay đổi
làm việc chẳng ổn định
die lúc nào ko biết

....

Chuẩn luôn, ngân hàng ngày càng mất giá :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,232
Thành viên mới nhất
xo88s
Back