Làm việc tại công ty tư nhân trước khi vào ngân hàng!

Thanhphamquang

Verified Banker
Dear các anh/chị
Tình hình là em mới tốt nghiệp, e đang băn khoăn là nên tìm việc tại các công ty tư nhân và tích lũy kinh nghiệm trước, sau đó mới dự thi vào ngân hàng (tại vì ngân hàng tổ chức thi lâu quá; mới cả thất nghiệp mấy tháng rồi mà cứ ở nhà đợi chờ thế này nản lắm).
Anh chị cho em lời khuyên nhé!
thanks in advance!

Dear các anh/chị
Tình hình là em mới tốt nghiệp, e đang băn khoăn là nên tìm việc tại các công ty tư nhân và tích lũy kinh nghiệm trước, sau đó mới dự thi vào ngân hàng (tại vì ngân hàng tổ chức thi lâu quá; mới cả thất nghiệp mấy tháng rồi mà cứ ở nhà đợi chờ thế này nản lắm).
thanks in advance!
Tốt nhất là đi làm nếu có cơ hội em ạ, trước hết là mình có thể hình dung và tiếp xúc được với môi trường làm việc, rèn luyện những kỹ năng cần thiết như các công việc văn thư, hành chính... tuy không phải là to tác nhưng nó có ảnh hưởng rất nhiều đến công việc sau này của em.
Một số bank thuộc nhóm TMCP tư nhân thì thích tuyển nhân viên có mối quan hệ rộng (nhất là MSB) và có kỹ năng sale cao. Số khác thuộc nhóm TMCP Nhà Nước hay 100% vốn nhà nước thì họ không quan trọng trước kia em làm gì, miễn em qua được vòng nghiệp vụ với điểm số cao thì rất có lợi thế. Tuy nhiên, em nên tập cách giao tiếp từ môi trường làm việc hiện tại của mình để có thể dễ dàng bắt nhịp với môi trường mới và không cảm thấy có khoảng cách quá lớn với nhân viên cũ.
Chúc em thành công!

Dear các anh/chị
thanks in advance!

Làm ngoài đi em êi, bank chờ lâu lắm, và bank cũng đến đỉnh của nó đang thoái trào rồi, làm ngoài lấy kinh nghiệm, có khi có cơ hội vs việc ngon hơn bank thì apply, k thì tà tà đi thi, rớt cũng k lo mình thất nghiệp

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,542
Thành viên mới nhất
combat84merch
Back
Bên trên