Làm thế nào để luôn cảm thấy lạc quan???

lily165

Thành viên
Có cách nào để luôn cảm thấy lạc quan ko các mem? Hơi chung chung nhưng cần chia sẻ

1 quyển sách nhỏ, 1 câu hỏi nhỏ, 1 việc làm nhỏ, 1 sự tiến bộ nhỏ,.. và 1 món quà nhỏ dành cho chính mình. Giới thiệu bạn quyển sách mình đọc lâu rồi, nhưng có tác dụng rất tốt, ko chỉ cho sự lạc quan, mà cho bất cứ điều gì bạn muốn-> triết lý Kaizen.

Trước đây khi làm việc gì mình cũng suy nghĩ nhiều lắm, đôi lúc là nghĩ chặp thành bi quan lun :">:">
Cơ mà từ ngày mình xem clip của ông bán hàng đạt kỷ lục guiness a (về ô tô, bạn search sẽ thấy) ông ấy bảo rằng ông chỉ thjck làm bạn và làm việc vs người có suy nghĩ lạc quan thui ;) ;) Từ đó mình cũng đỡ hẳn cái ý nghĩa bi quan ;) ;)
Mọi thứ là do mình mà, tập thjck ứng vs nó thui bạn ơi ;) ;)

Nhieu luc minh dat ra rat nhieu muc tieu, qua nhieu viec phai lam,qua nhieu nhung mo uoc ....ma nhung thu chunh ta lam duuoc thi lai qua it so voi muc tieu minh dua ra.Khien chung ta nghi minh vo dung,minh bat tai,minh chang lam
duoc gi....do la li do khien ban met moi,ko lac quan duoc.Nen ban hay hai long voi nhung thu minh dang co nha!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,514
Thành viên mới nhất
shivismith05
Back
Bên trên