minhtuan2504

Thành viên mới
5/1/17
2
0
0
26
Thủ Đức
Mong mọi người cho ý kiến. Mình thực tập viên tiềm năng ở Nam Á Bank vị trí chuyên viên quan hệ khách hàng, chỗ mình thực tập chỉ có 1 mình mình. Ngày đầu thực tập được phân cho anh trưởng phòng tín dụng hướng dẫn, anh đặt ra cho mình các câu hỏi tính huống xem làm như thế nào kéo khách hàng về gửi tiền bên mình thay vì gửi ngân hàng khác. Mình thực tập được 2 ngày thì toàn cho ngồi 1 chỗ đọc văn bản và sản phẩm, xong anh hướng dẫn ra chỉ tiêu cho mình trong 1 tuần huy động 20tr (trong tổng chỉ tiêu 50tr/1tháng mà trên Hội Sở đưa xuống cho mình) rồi kêu mình thực hiện nó. Thật sự mới đi thực tập mình không biết nên làm cách nào hoàn thành nó, số tiền không lớn nhưng ngoài bạn bè người thân thì không biết kiếm đâu khách hàng để gửi sau này (vì người thân bạn bè gửi rồi cũng hết). Mấy bạn mình bên chỗ thực tập khác của Nam Á thì được đọc hồ sơ khách hàng rồi có đứa được dẫn đi xem gặp khách hàng. Mình thực sự hoang mang lắm, mới thực tập nhưng áp lực chỉ tiêu rồi. Cả ngày lên chỉ cho ngồi đọc 1 chỗ, có khi mình xin đi ra ngoài gặp khách hàng, gặp được 1 số bạn bè nhờ giúp gửi tiền xong về cũng lại ngồi đó. Mọi người có ý kiến gì không giúp mình với, liệu có phải mình bị anh hướng dẫn lơ không hay đây là cách đào tạo đúng.

enzy_u

Thành viên mới
Cám ơn anh.Bài viết rất hữu ích.em hiện đang thực tập ở BIDV- Chi Nhánh Hà Tây.Các anh chị rất cởi mở và dễ gần.Nhưng cũng do mình còn rụt rè, chưa biết cách nói chuyện với anh chị cho lắm nên nhiều lúc cũng ngồi một chỗ chưa được làm gì nhiều lắm.Hiện tại thì cũng có một số anh chị cũng nhờ mình đi phô tô tài liệu hoặc chuyển văn bản cho các phòng ban khác, rất vui vì điều đó.Mong răng mình sẽ có một kỳ thực tập hoàn hảo và tích lũy nhiều kinh nghiẹm

Bò (wej)

Thành viên mới
21/8/17
1
0
0
Thật sự cảm ơn anh rất nhiều, bài viết rất hữu ích đối với tụi em